เห็นว่าหลายท่านยังหาข้อมูลอยู่เลยเอามาฝากครับกับเครื่องคาบูไช้e85ง่ายครับอัตราเร่าดีกว่...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เยนแอร์แอนด์ซาวด์ อำเภอโชคชัย โคราช, 10 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เห็นว่าหลายท่านยังหาข้อมูลอยู่เลยเอามาฝากครับกับเครื่องคาบูไช้e85ง่ายครับอัตราเร่าดีกว่าเดิมมากครับ

1. เรื่องสายน้ำมันทนe85อีกหลายถังค่อยเปลี่ยนก็ได้แต่คันนี้ไช้มาเกือบสองปียังเดิมทุกอย่างครับ เปลี่ยนแต่นม หนูอย่างเดียวครับเห็นว่าเขาเติมสารป้องกันการกัดกร่อนในe85มาแล้วสายน้ำมันน่าจะไม่มีปัญหานะครับ

2. Ball NV

Ball NV Guest

0
    0
    0
    ไช้นมหนูเบอร์อะไรครับหาซื้อใด้จากที่ใหนครับ

3. อันนั้นนมหนูรอบเดินเบาใช่มั้ยครับ ?

4. เบอร์1.2ครับถ้าหาไม่ได้ก็ซื้อเบอร์เดิมมาแล้วเอาดอกสว่านขาด1.2มิลมาคว้านเอาครับ

5. นมหนูหลักเลยครับ

6. น้ำมันจะวิ่งผ่านนมหนูตัวนี้เป็นหลักครับ

7. ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

8. ของผม GA 16 คาบู เปลี่ยนนมหนูกับตั้งไฟให้แก่ขึ้นอีกหน่อยใช่ป่าวครับ

9. ถูกครับแต่เครื่อง16นมหนูน่าจะต้องเบอร์ไหญ่กว่าเครื่อง15

10. นมหนูเดินเบาอยู่ในนี้ครับ

11. แล้วต้องใช้เบอไรดีครับ

12. ลองไช้1.2ก่อนถ้าไม่ไหวก็1.4ไปเลยครับ

13. Anupong Paek

Anupong Paek Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนแค่นมหนูกับตั้งไฟใช้มั้ยครับ

14. ครับ สายน้ำมันกับกรองเบนซิลเดี๋ยวค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ

15. แจ๋วเลยต้องลองแล้ว

16. ผมไช้มาตั้งนานก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย

17. คันเร่งกดนิดเดียวก็พุ่งเลยละครับ

18. Atom Narak

Atom Narak Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

19. Anupong Paek

Anupong Paek Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่.ที่แนะนำครับ

20. Pae J Vithoon

Pae J Vithoon Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ

21. ถ้าเดิมๆเต็มเลยได้ไหมคับอยากลอง

22. ใช้ยังไงครับ หัว คา บู เทพ ขนาด

23. ครับ ชิมเลยแล้วจะติดใจ ขับยังไงก็ไม่พัง รถผมเครื่องหลวมตั้งแต่ก่อนไช้e85 กะจะให้มันพังจะได้ขอเมียวางเเครื่องไหม่จนทุกวันนี้ยังได้วางเลยล่าสุดควันขาวเริ่มน้อยลงโอ้วมันเกิดไรขึ้นงงเลย

24. จะสองปียังไม่ได้วางเลยเครื่องเดิมก็ยังแรงงง

ถ้าคาบูก็ตามข้างบนครับถ้าหัวฉีดก็ลองครึ่งถังแล้วปรับไฟนิดหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้