ขอปรึกษานอกเรื่องหน่อยคร้าบ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Aem-on Kongsurin, 9 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aem-on Kongsurin

Aem-on Kongsurin Guest

0
    0
    0
    ขอปรึกษานอกเรื่องหน่อยคร้าบ ตัดสินใจจะซื้อรถระหว่างตงฟงและแคร์รี่บอย(ติดแก๊สทั้งคู่)มาแต่งเป็นรถขายกาแฟ ยี่ห้อไหนดีกว่ากัน ตงฟงรถยี่ห้อจีนแต่ประกอบในไทย แคร์รี่บอยรถญี่ปุ่นแต่ประกอบในอินโด ว่าจะจองสิ้นเดือนนี้คร้าบ

2. Nv งัยขายกาแฟ

3. หาnvติดแก้สก็ดีนะครับ เพราะยังไงก็น่าจะหาอะไหล่ง่ายกว่าตงฟงนะครับ

4. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    แครรี่บอย นี่คิอ suzuki carry ใช่ป่าวคับ ถ้าใช่ เลือกตัวนี้เลย :)

5. Pae J Vithoon

Pae J Vithoon Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะเลือกแค่2รุ่นนี้คงต้องหาข้อมูลเรื่องบริการหลังการขาย+อะไหล่รถด้วยครับ (ถ้าจะใช้ยาวๆ)

6. ถ้าเปนsuzuki carry ก็เอาเลยครับกระบะก็กว้างด้วย ประหยัดครับขนาดแก้สหมดถังไช้น้ำมันก็ยังไม่ค่อยกินเท่าไรนะครับ

7. Aem-on Kongsurin

0
    0
    0
    งั้นชี้เป้าหน่อยคร้าบ nvจะแต่งยังงัย รถไม่เกินแสนซื้อสด แต่งกระบะหลังยังัย

8. Aem-on Kongsurin

0
    0
    0
    ทั้ง2รุ่นมีศูนย์ที่หาดใหญ่คร้าบ อยากได้ nvเหมือนกันแต่นึกภาพไมาออก

9. Pae J Vithoon

0
    0
    0
    ถ้าเป็น nv คงต้องเป็นงานสร้างหลังคาโครงเหล็กทรงสูง

10. ขายกาแฟ เป็นผม ผมเอา VW แตงโม

11. Aem-on Kongsurin

0
    0
    0
    แล้วผ่านขนส่งมัยคร้าบ

12. Aem-on Kongsurin

0
    0
    0
    คืออะไรครับvwไม่ทีคสามรู้เรื่องรถเลย

13. ต่อหลังคาโครงเหล็กขนส่งผ่านครับแต่แจ้งลงเล่มด้วย เพราะnvจดทะเบียนเปนรถกระบะอยุ่แล้ว

14. Pae J Vithoon

0
    0
    0
    ที่น้องเก่งแนะนำเป็นรถตู้ยี่ห้อโฟลค์สวาเก้น ซึ่งมีเสน่ห์ในตัวมากครับ

15. แถวบ้านรถติดตั้ง ล้างแอร์บ้านไช้แต่nvทั้งนั้นครับ

16. นี่งัยแตงโม

17. ขายกาแฟในรถ ผมให้ความสำคัญกับรูปลักษณ์ภายนอกนะ

18. Aem-on Kongsurin

0
    0
    0
    แล้วแตงโมราคาประมาณเท่ารัย ใครเก่งออกแบบช่วยออกแบบnv ให้หน่อยคร้าบ

19. ในตลาดรถคับ เลือกเอาเลยครับ หาคนดูเป็นไล่ดูเลย ดัดแปลงกันนิดหน่อย เอารุ่นที่คุ้นๆหูน๊ะคับ ของแบบนี้ต้องใจเย็นๆ

20. โฟล์คก็ดีนะแต่ขออย่าเปนเครื่อมเดิมเลยเพราะเกรงว่าจะเหนื่อย

21. เครื่องเดิมหาอะไหล่ทีแทบพลิกแผ่นดินเลย

22. แล้วราคาไม่เกินแสนสภาพคงไม่ค่อยจะดีนะครับ

23. ดูแค่ราคาไฟในเก๋งอันนิดเดียวเถอะครับ

24. Aem-on Kongsurin

0
    0
    0
    งั้นเป็น3ตัวเลือกน่ะคร้าบ เมื่อก่อนขับnvตอนเดียวความรู้สึกยังรักมากแต่คิดไม่ออกว่าจะแต่งยังงัย

25. Aem-on Kongsurin

0
    0
    0
    ถ้าทำหลังคาแบบนี้จะผ่านขนส่งมัย -เดี๋ยวเสียดายรถถ้าออกมาไม่สวย

ถ้าเปนnvไส่โครงหลังคาเหล็กก็จะไม่ค่อยสวยเท่าsuzuki caryหรอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้