ก็เเค่อยากให้ร้านยางเช็คยางอะหลั่ยให้เเต่เขาเอายางออกมาไม่ได้น็อตมันตายตั้งเเต่ซื้อต่อเ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Bloom Graphic House, 10 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ก็เเค่อยากให้ร้านยางเช็คยางอะหลั่ยให้เเต่เขาเอายางออกมาไม่ได้น็อตมันตายตั้งเเต่ซื้อต่อเจ้าของเดิมมาก็ไม่เคยเช็คเลย .... #ร้านยางถอดยางออกมาเช็คให้ไม่ได้ยังบอกให้ไปเอาเเก๊สตัดน็อตออกที่ร้านท่อ เลยขับกลับมาบ้าน ดูไปดูมาก็เเค่ดันที่ล๊อกขึ้นไปเเล้วผลักออก มันช่างออกง่ายดาย แหมร้านยางคิดทำร้ายจิตใจกันได้

1. มันก็ล็อคแค่นี้ละครับสงสัยร้านยางเขาไม่รุ้อะครับ

2. ผมก็คิดว่างั้นเเหละครับพี่เเกจะเอาเเก๊สตัดกันเลย ผมว่าสุดๆเเล้าก็เเค่ดึงสลักตัวบนสุดแล้วดึงออกก็ได้

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    โชคดีที่ดันขึ้นแล้วดึงออกได้ อาจเพราะใส่ไว้หลวมๆ ปกติเดิม มันจะมี บูทเกลียว ดันอยู่ ดันยังไงก็ไม่หลุด ถ้าเกลียวเป็นสนิม ต้องขันจนน้อตขาดสถานเดียว

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถ้าเอามือดันขึ้นแล้วมันปลดออกได้ ระวังเวลาขับ ยางอะไหล่จะหลุดออก ไปทำอันตรายกับเพื่อนรวมทางครับ

5. ขอบคุณครับพี่เเจ็ค เกลียวมันคงตายเพราะสนิมกินครับ ขันน็อตไม่ออก

จัดน็อตอันไหมเลยครับเปนเลสยิ่งดีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้