สอบถามครับพี่ๆ มีใครเคยเอาไปเติมe85 ไหมครับ เครื่องตัวนี้

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พีเค ออโต้ซาวด์ ช่างนุ โคราช, 11 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับพี่ๆ มีใครเคยเอาไปเติมe85 ไหมครับ เครื่องตัวนี้

1. ตัวเดียวกับผมเลย......ผมยังใช้น้ำมันอยู่ครับ

2. มีคนใช้เยอะแยะ

3. ต้องเปลี่ยนอะไรไหมครับ หรือเติมได้เลย

4. นี่ก็e85ครับแรงๆติดเบาะ

5. เก้าร้อยล้นถังเลยสบายๆ5555

6. เปลี่ยนไปใช้นมหนูของอะไรครับ

7. บ้านเราหาได้ที่ไหนครับ

8. เปลี่ยนแค่นี้ใช้ได้เลยหนอครับ

9. รุ่นเดิมเบอร์1.2ครับ

10. ดูมิตรอะไหล่ครับเอาตัวอย่างไปด้วยครับ

11. น้ำมันถังนึง วิ่งได้กี่โลครับ

12. ไช้ได้เลยครับถ้าเครื่องเร่งก็ปรับรอบลงดัวยครับ

13. น้ำมันถังหนึ่ง วิ่งได้ประมาณกี่โล ครับ

14. ข้อดีของเครื่องคาร์บูก็คือสายน้ำมันจะเปนแรงดูดแรงดันน้อยไม่ต้องเปลี่ยนสายถึงรั่วก็แค่ดูดน้ำมันไม่ขึ้นครับ

15. จากเดิมในเมือง9-10โลลิตรe85ก็8-9โลลิตรถ้าวิ่งต่าจังหวัดเหมือนเบนซิล15-16โลลิตรครับ

16. ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองดูครับ

17. กรองเบนซิลเปลี่ยนเบนเหล็กจะดีครับ

18. ครับ ร้านมิตร มีขายใช่ไหมครับ

19. นมหนู ตัวนึงแพงไหมพี่

20. ไม่ถึงร้อยครับแต่ที่สำคัญถอดตัวอย่างอันเก่าไปเทียบด้วยครับ

21. เครื่อง16หรอครับ

22. ครับ เครื่อง16 ครับ

23. ใช่เบอร1.2ใช่ไหมครับ

น่าจะต้องไช้นมหนูเบอร์1.4ครับอีกอย่างอะไหล่นมหนูบางรุ่นเบอร์น้อยรูจะใหญ่ยังไงก็เอาที่รูไหญ่กว่าของเดิมไช้ได้ไม่มีสะดุดแน่นอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้