เสียงเหมือนโซ่ราวลิ้นดังกระทบฝา เปลี่ยนยากมั้ยครับ ประมาณกี่บาท

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เพ้ง แอร์เซอร์วิส, 10 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เสียงเหมือนโซ่ราวลิ้นดังกระทบฝา เปลี่ยนยากมั้ยครับ ประมาณกี่บาท

1. เสียงโซ่ไม่น่ากระทบฝาได้นะครับ

2. ถ้าเสียงโซ่จริงก็เปลี่ยนตัวดันโซ่ครับ

3. เสียงลูกปืนมูเล่สายพานคอมแอร์หรือป่าวครับเสียงจะดังเหมือนกันมากฟังไม่ดีเหมือนดังบนฝาเลยครับ

4. ลองปิดแอร์เเล้วครับ ตัวดันโซ่เปลี่ยนยากมั้นครับ

5. คล้ายๆเสียงโซ่แกว่งๆแกร็กๆเป็นช่วงๆ

6. ให้ช่างเชคเลยครับถ้าตัวดันโซ่ก็เปลียนไม่ยากครับ

7. ตังละกี่บาทครับ

8. แต่เสียงมูเล่ตั้งสายพานแอร์ปิดแอร์จะไม่หายดังครับต้องลองถอดสายพานออกดูก่อนแล้วสตาร์ทเครื่องดูครับ

9. ของผมเคยเปนคล้ายๆกันหาสาเหตุอยุ่ตั้งนาน

10. อ๋อ...ต้องเอาสายพานออกด้วย โอเค อาจจะเป็นเช่นนั้น เดี๋ยวจะลองถอดดู มันรำคาญเสียงก๊อกแก๊กๆ

11. ขอบคุณท่านผู้รู้

12. ได้คำตอบแล้วจะมาเล่าสู่กันฟังครับ

13. จัดไปพี่เด๋วรอแก้ปัญหาเสร็จก่อน

14. ตัวดันโซ่กี่บาทครับ

แถวนี้ประมานหก-เจ็ดร้อย ถ้าดีไห้ช่างเชคจะชัวกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้