ใกล้ได้กลับมาสักทีนะ.... อดทนมา ตั้งแต่ตอนปิดถนน พอเลิกปิด...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Chanapume Khantahut, 9 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ใกล้ได้กลับมาสักทีนะ.... อดทนมา ตั้งแต่ตอนปิดถนน พอเลิกปิด ก็มาเจอสร้างรถไฟฟ้าไหนจะเรียนต่อหลังเลิกงาน กลับถึงบ้าน 5ทุ่ม ตื่นตี 4 โอ้ยชีวิต วันไหนตกรถก็ยาว... ทนแบบนี้มานานมาก บอกตัวเอง ทนซะ!!! ทำโทษตัวเอง วันหลังจะได้มีสติ และไม่ประมาทอีก ส่วนเรื่องรถมีแต่คนถาม.... ยังจะซ่อมอีกหรอ? คุ้มหรอนั้นนี่? ก็ตอบเลยครับ "ใจ" ครับ ก็คันนี่แหละ ที่พ่อผมใช้ขับหาเลี้ยงผมมาจนโตได้ ผมก็อยากจะเก็บมันไว้ มันเป็นความทรงจำหนิครับ และถ้าว่ามันจะกลับมาเหมือนเดิมหรอ โดนหนักขนาดนี้.... ก็รอชมครับ จะกลับมาเหมือนเดิมได้ไหม จบงานนี้ก็ต้องขอบคุณบุคคลสำคัญคนนึงที่ช่วยเหลือมาเสมอ ตั้งแต่เกิดเหตุยาวมาตลาดจนรถใกล้เสร็จละ ยาวนานมากๆ อย่าเพิ่งเหนื่อยก่อนนะครับ Buem NV ใกล้เสร็จแล้ว^^ สุดท้ายขอบคุณบ้าน NV Club Thailand ที่ทำให้ผมเห็นคุณค่า และชอบในสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ ขอบคุณพี่น้องทุกคนมากๆครับ^^

1. ทำอะไร มันอยู่ที่ใจเรา สู้ๆจ้ะน้องท็อป

2. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ให้สาวมาส่ง

3. Pae J Vithoon

Pae J Vithoon Guest

0
    0
    0
    ในสังคมมีความคิดที่แตกต่างจากเราได้มากมาย...โดยที่เค้าไม่รู้เหตุผลลึกๆจริงๆ อย่างน้อยน้องท็อปก็ได้เลือกสิ่งที่คิดว่าดีที่สุดสำหรับน้องท็อปแล้ว เป็นกำลังใจให้ครับ ^^

4. Beer Bangbon

Beer Bangbon Guest

0
    0
    0
  5. Banjong Ton-van

Banjong Ton-van Guest

0
    0
    0
    สู้ๆคัฟ. ...เด่วมันก็ผ่านไปฟ้าหลังฝนสดใสเสมอ

6. Paul Chanatuth

Paul Chanatuth Guest

0
    0
    0
    กลับมาก็หล่อกว่าเดิมแน่ๆ บานคู่อีกต่างหาก

7. ไม่เหนื่อย จ้า กำลังมันได้ที่ ใกล้หล่อเหมือนเดิมและ พอรถเสรฺจก็จอดนะมาเแา big bike พี่รออยู่

8. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ของแบบนี้มันมีคุณค่าทางจิตใจ ไม่ต้องไปสนใจใครน้องท๊อป สู้ๆคับ

9. เราไม่ๆได้ขับป้ายแดงแต่มีตังทำรถ มีเงินใช้พอแร้วว ชีวิตมีสุขกว่าการผ่อนรถ เก้บตังผ่อนบ้าน ดูแลครอบครัวติดแก้สเท่วไปสิ คริคริ

10. Atom Narak

Atom Narak Guest

0
    0
    0
    รอลุ้นตอนเปิดตัวด้วยคน

11. นี่เลยครับ 555

12. Thit Nv

Thit Nv Guest

0
    0
    0
    โห กี่ cc อะเสี่ยเบิ้ม ขาวโบ๊ะเลย

2 แรงปั่น คับ.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้