lสอบถามเพื่อนๆในกลุ่มอ้ะค่ะ คือ รถ เหมือนจะเร่งเครื่องไม่ขึ้น คือรถใช้น้ำมันค่ะ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tong Ok, 10 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tong Ok

Tong Ok Guest

0
    0
    0
    lสอบถามเพื่อนๆในกลุ่มอ้ะค่ะ คือ รถ เหมือนจะเร่งเครื่องไม่ขึ้น คือรถใช้น้ำมันค่ะ เพิ่งไปเปลี่ยนคลัชมา แต่วิ่งไปสักระยะเหมือนจะเร่งเครื่องไม่ขึ้น วิ่งได้แค่เกียร์ต่ำ แล้วค่อยไต่ระดับความเร็วขึ้นทีละนิด (เมื่อก่อนไม่เป็นอ้ะ เหยียบได้ตามใจ) พอตอนจอดได้กลิ่นเหมือนครัชไหม้อ่ะค่ะ รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยแนะนำทีค่ะ งง มากค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. รอแปบนึงคะ

3. เกียรออโตหรอครับ

4. Tong Ok

0
    0
    0
    เกียร์ปกติค่ะ

5. Tong Ok

0
    0
    0
    คือรถวิ่งมาปกตินะคะไม่เป็นไร แต่สักพักพอวิ่งไป เหมือนกับว่าเราเหยียบแล้วเครื่องมันไม่ไป มีเสียงเร่งเครื่องแต่รถกลับวิ่งอืดมาก อ้ะค่ะ จะเกี่ยวกับครัชปะคะ

6. Tong Ok

0
    0
    0
    พอดีแปลกใจน่ะว่าเพิ่งเปลี่ยนครัชมาทำไมวิ่งได้ไม่เหมือนเดิม

7. สายคันเร่งดูยังค่ะ

8. Tong Ok

0
    0
    0
    สายตันเร่งหรอคะ

9. Tong Ok

0
    0
    0
    ดูตรงไหน

10. หมายถึงให้ดูความตึงห่างของสายคันเร่งค่ะ เครื่องอะไรค่ะ หัวฉีดหรือคาบู

11. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ลองกลับไปให้ช่างตั้งขาคลัทดูใหม่คับ

12. รอแป๊บยาวหน่อยนะค่ะ พี่ๆเค้ากำลังไปตามหาเหรียญสิบ2533 กันอยู่อ่ะค่ะ^_^

13. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  14. Tong Ok

0
    0
    0
    พึ่งเปลี่ยนมาค่ะเมื่อต้นเดือนนี้เอง

15. Jacky Jdm

0
    0
    0
    หวีไม่กด ???

16. Tong Ok

0
    0
    0
    สรุปต้องกลับไปให้ช่างที่ร้านเดิมเค้าทำอีกที

17. Tong Ok

0
    0
    0
    เป็นช่วงวันหยุดยาวซะด้วย

18. Jacky Jdm

0
    0
    0
  19. Tong Ok

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคนมากค่ะ พอจะเดาทางได้แล้วน่าจะเกี่ยวกับระบบคลัทแน่นอน เด๋วกลับไปให้ที่ร้านเค้าเช็คอีกทีนึง

20. คลัชอาจจะยัน หรือไม่ก็หมดต้องกลับไปเชคครับ

21. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ตรงเหนือแป้นคลัทจะมีน๊อตดันขาคลัท ถ้าตั้งยัน จะทำให้คลัทคืนไม่สุด จะเหมือนเหยียบคลัทไว้หน่อยๆตลอด เวลาขับจะเหมือนคลัทลื่น :)

22. ตามพี่ดิวเลยคาบแค่นิดเดียวก็เป็นมีแต่เสียงรถไม่วิ่งจอดทีเหม็นไหม่เลย

23. Tong Ok

0
    0
    0
    สงสัยจะใช่ตามพี่ดิวอ้ะ พอดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ กลับวิ่งได้ปกติ ตอนที่เกิดอาการมีแต่เสียงเร่ง แต่รถไม่ไป พอจอดปั้บกลิ่นไหม้บังเกิดเลย ตอนนี้เลยใช้ไปก่อน ให้เลยช่วงวันหยุดไปก่อน

24. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ให้ช่างที่ไหนก็ได้ คลายน๊อตนิดเดียว ปล่อยไว้นาน ไม่ดีคับ :)

หายไวๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้