เพิ่งได้nv มาคับเครื่องยนต์หัวฉีดออโต้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tunrattapakorn Pim, 11 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เพิ่งได้nv มาคับเครื่องยนต์หัวฉีดออโต้ เดินเบามีอาการเครื่องสะดุดตอนไม่เปิดแอร์และเปิดแอร์ ตอนวิ่งเร็วไม่มีอาการคับ มีสาเหตุจากอะไรได้บ้างคับ จะได้แก้ไขได้ถูกคับ เพิ่งเข้ากลุ่มมาใหม่อยากได้ความรู้อีกเยอะคับ ขอบคุณคับ

1. ใช้แก้สหรือน้ำมันครับ

2. ใช้น้ำมันคับ เดินเบาปกติเมื่อไหร่จะให้รับประทานแก๊สกะเขาบ้างคับ

3. รอบอยู่เท่าไรครับ รุ่นมีวัดรอบไหม

4. ไม่มีคับ อยากติดอยู่คับไม่ทราบว่าราคาติดอยู่ประมาณเท่าไหร่คับ

5. สายแวคคั่มรั่วป่าวครับ เคยเปนเหมือนกัน ต้องไล่เปลี่ยนใหม่ถึงหาย

6. มีตั้งหลักร้อยครับ

7. เอาเรื่องอาการรถก่อนนะครับ

8. ขอบคุณนะคับจะลองไปแก้ไขดูคับ

9. ถ้าเพิ่งได้มาก็มาเริ่มต้นเชคใหม่เลยครับ อย่างเช่น ลองถอดเปลี่ยนดูสีของเขี้ยวหัวเทียนว่าเปนสีอะไรเพราะจะบอกถึงอาการต่างๆได้เช่น น้ำมันหนาหรือบาง แรงอัด และไฟจุดระเบิด

10. แว่คคั่มก็มีผลต่อรอบเดินเบามากครับ

11. เชคดูให้ดีๆครับเพราะเปนเกียร์ออโต้ด้วย

12. เช็คท่อยางเลยครับถ้าแตกร้าวเปลี่ยนให้หมด

13. ไม่เหงาแล้วคับมีเรื่องสนุกทำกับเจ้า nv อีกเยอะเลยคับ

14. จัดไปเดียวรู้ใจnvแล้วจะแล้วจะดีเอง

15. รบกวนถามต่อตรงนี้หน่อยนะครับตรงจานจ่ายมันมีเหมือนตัวแว็คคั่ม มันทำหน้าที่อะไรครับ

16. เร่งไฟให้แก่ตามอุณหภูมิของเครื่องยนต์ครับ

17. ถ้ามันเสีย มีผลยังงัยบ้างครับ

18. รอบเครื่องจะไม่นิ่ง จุดระเบิดไม่สมบูรน์

19. แต่ไม่น่าเสียนะ

20. เหมือนแว็คมันรั่วครับ ลองดูดลองเป่ามีลมรั่วออกมาครับ

21. เป่าเข้าในกระป่องป่าวครับถ้าใช่ก็รั่วจริงๆครับ

22. ใช่ครับ รอบมันไม่ค่อยนิ่ง เลยลองเป่ามันดู

23. ไม่รู้มันมีขายมั้ย

24. แล้วเสียงที่ว่าดังหายยังครับ

กลัวว่ามันจะมาพร้อมจานจ่ายนะครับ ลองหาเก่าในคลับน่าจะมีเยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้