เรื่องหัวเทียนครับ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย pee4, 3 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pee4

pee4 New Member VIP

35
    1
    0
    เครื่องผมมันสตาร์ติดยากอะครับ อยากเปลี่ยนหัวเทียนควรเลือกใช้ยี่ห้อ+เบอร์อะไรดีครับ ขอบคุณนะครับ

2. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    สตาร์ทติดยากแล้วจะเปลี่ยนหัวเทียน มันเป็นการแก้ไขปัญหาที่ปลายเหตุ ถ้าเหตุผลที่แท้จริง มันไม่ใช่เกิดจากหัวเทียน เปลี่ยนใหม่ ไม่นานก็จะเป็นอีก เสียเงินซ้ำซ้อน ลองเช็คดูสาเหตุที่แท้จริงก่อนว่า มันเป็นเพราะอะไร แต่ถ้าเป็นเพราะหัวเทียนเก่า และบอด ถ้าเป็น SR STD ผมแนะนำ เบอร์ 8 คับ :D

3. NaTT_AkanE

NaTT_AkanE New Member Member

23
    1
    0
  4. อิท

อิท New Member Member

61
    2
    0
    อาจเป็นที่เซ็นเซอร์น้ำนะครับ

5. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    กำลังอัดรั่วก้อเป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้รถสตาร์ทติดยากนะคับ ลองเช็คดู

6. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เช็คอาการเสร็จแล้วก็เปลี่ยนไปใช้หัวเทียน ซิ่งๆ ไปเลยครับ พวก ngk ก้ได้ครับ เห็นมีเซลล์ ขายอยุ่ในบอรืด rc นี่แหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้