ุถามเรื่องอาการเกียร์หน่อยครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kensai, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kensai

kensai Guest

0
    0
    0
    รถปี01ตัวท็อปใช้มา170000เช็คศูนย์ตลอดเจอปัญหาที่เกียร์ช่วงที่ผ่อนคันเร่งความเร็วลดลงปกติกเกียร์มันจะเปลี่ยนลงมาหรือป่าวครับ
    เช่นd4เป็นd3ตอนความเร็วรถลงหรือป่าวครับรถผมอาการคือผ่อนคันเร่งลดความแล้วลงรถจะหน้าทิ่มเหมือนกับเวลาขับเกียร์ธรรมดาแล้ว
    ลงจากเกียร์4มาเกียร์2แ่ล้วรถหน้าทิ่มด้วยความเร็วกับเกียร์ที่ไม่เข้ากันอะครับแต่ผมไม่ได้ทิ่มขนาดนั้นนะครับถ้าพี่เพื่อนน้องๆท่านใดทราบช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

2. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์แล้วเอาน้ำมันเก่ามาดูว่าเศษอะไรบ้าง ถ้าไม่มีค่อยหาจุดอื่น แต่อาการยกแล้วไม่ไหล แต่กลายเป็นอาการอย่างว่า เหมือนเชนเกียร์ทั้งๆที่ไม่ได้เชนเอง รถผมก็เคยเป็นแต่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ สองครั้งภายในสองอาทิตย์อาการก็หายไป ไม่หายขาดแต่เบาลง
    ตอนนี้ยังไม่ว่างไปแก้ที่อู่เลย ถ้ารถยังมีประกัน 0 เข้า 0 เลยครับ

3. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ เหมือนเกียร์มันเปลี่ยนแปลกๆ ..

ไปใส่ท่อ มาแล้ว ขับมีขูดด้านล่าง เข้าใจว่า ตรงข้อต่อ มันอาจจะรั่ว ไม่แน่ใจ วันที่เอาไปให้ช่างเค้าถอดท่อ แล้วใส่เข้าไปใหม่ ก็อาการดีขึ้น อย่างเห็นได้ชัดเลยครับ ลองเช็คดูครับ

น้ำมันเครื่อง ไม่ได้เปลี่ยนนานหรือยังครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง แล้วเหมือนไหลขึ้นอีกหน่อย

ลิ้นปีก .. เคยอ่านในบอร์ด เห็นหลายคน อาการคล้ายๆ แล้วเค้าล้าง ลิ้นปีก แล้วดีขึ้น ครับ

4. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ผมก็ยังไม่ได้ล้างเลย ต้องรีบทำต่อ เดี๋ยว ชม หมด!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้