ได้มาแว้วววว NV ตอนเดียว มีแครรี่บอย ช่วยกันพิจารณา แนะนำ ให้ความเห็นด้วยคร้าบบบบบบบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย prueck, 1 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prueck

prueck New Member Member

138
    17
    0
    หาจนได้แล้วครับ พี่ น้อง ไปสู่ขออยู่ที่ จ.ขอนแก่น ได้มาในราคา 110,000 บาท ไม่แน่ใจว่า
    สภาพแบบนี้ถือว่าแพงมั้ยครับ ปี 94 เท่าที่ดูไม่เคยโดนชนหนัก มีแต่รอย ลักยิ้มเต็มตัวเลย

ถ้าทางต้องเก็บงานหลายอย่าง เท่าที่เห็นตอนนี้ก็มี
    1. แผ่นปิดใต้เครื่อง
    2. เวลาขับ พวงมาลัยกินซ้าย
    3. เวลาเบรค พวงมาลัยสั่น
    4. ประตูตกทั้ง 2 ข้าง
    5. เวลารถวิ่งเสียงลม กับ เสียงจากช่วงล่าง ด้งเข้ามากลบ เสี่ยงวิทยุเลย
    6. ยางขอบกระจก ซ้าย และ ขวา
    7. ฟิลม์กรองแสง รอบคัน
    8. ติดแก๊ส แบบ ด่วน ๆ (พี่ ๆ มีใครติดถังแก๊สแทนยางอะไหล่บ้างครับ จะขอความเห็นหน่อย รบกวนขอ
    เบอร์โทร หรือ เมล์ เอาไว้หลังไมล์ ก็จะเป็นพระคุณ อย่างสู๊ง สูง)
    9. อยากเก็บงานสีรอบคัน รวมถึงทำสี กันชนหน้า หน้ากาก และ กระจกมองข้าง พี่ ๆ ว่าดีมั้ย (จะแพงมั้ยน่า)

รอผม บูรณะ รถเสร็จก่อนนะ แล้วจะหาทางไม่มิดติ้งด้วยให้ได้เลยอิ ๆ ๆ ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2008
  2. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ที่รู้ มีผม พี่เบิ้ม พี่ X ที่ติดแทนอย่างอะไหล่นะคับ อยู่ใต้รถ อิอิ ติดร้านพี่เบิ้มเค้าแนะนำคับแถว ลาดพร้าว 71 ลงรูปม่ะเปงอ่าไม่งั้นจะถ่ายมาให้ดู สอนวิธีลงรูปหน่อยคับ

3. prueck

138
    17
    0
    ภายในครับ มีใครรู้บ้างว่า หุ้มเบาะใหม่เท่าไหร

4. prueck

138
    17
    0
    มีใครเคยซื้อหน้ากาก ตรงที่เสียบวิทยุบ้างอะครับ
    พอจะมีขายมั้ย ของผมมันเผอออกมา กดเท่าไหรก็ไม่สนิท

5. prueck

138
    17
    0
    อยากได้เบอร์พี่เบิ้มจัง หรือ เมล์ก็ได้ครับ อยากคุยเรื่องติดแกส

6. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    ของผมติดถังแก็สตรงยางอะไหล่ครับแต่ว่าถ้าไปตรวดสภาพจะไม่ผ่านนะครับ
    เพราว่ามันไม่ได้มาดตะถานที่เขากำหนดครับ
    แล้วเรื่องประตูตกนะครับ ต้องไปเปลี่ยนบูสประตูแล้วก็จะหายครับเสียงรบกวนก็จะน้อยลง
    ผมคงตอบได้แค่นี้ครับ
    ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ใด้รถมาใหม่ครับ สอบถามผมใด้ครับเรื่องติดแก็ส0891060970
    เจตน์สมาชิก#336ครับ

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เอ้ามาตอบแล้วครับ
    1 แผ่นติดใต้ท้องราคา 2 ข้างไม่เท่ากันครับ แต่ราคาไม่เกิน 300 ต่อข้างแน่นอน
    2 ลองไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อดูครับ แล้วเช็คพวกลูกยางดู รับรองหายแน่
    3 ประตูตกเปลี่ยนบู๊ทตรงประตูราคาไม่กี่ร้อยครับ
    4 ยางขอบกระจก ราคาข้างละ 550 ครับ ซื้อที่ศรีวรจักรเลยครับ
    ส่วนยางขอบประตูราคาไม่น่าเกิน 600 ครับ ต่อข้างนะ
    5. ส่วน ฟิมส์รอบคัน ไม่น่าเกิน 3000 ครับ ผมรอบคัน hi cool นะ
    6. ทำสีรอบคันไม่น่าเกิน 18.000 - 20,000 บ.
    lส่วนเรื่องติดแก๊สนะ ถ้าติดด้านล่างแบบผมต้องตีแผ่นเหล็กติดด้วยนะครับถึงจะตรวจผ่านนะ
    ถ้าเกิน ได้แค่ 58 ลิตรนะครับ อันนี้ต้องไปจ้างจอเพิ่มอีก 3000 บาท
    แต่ถ้าถัง 48 ลิตร ที่ร้านผมสบายเลย ออกใบวิศวกรได้เลย แค่ต้องมีแผ่นเหล็กติดนะ
    ราคาเครื่องคาบู ก็ค่าติดไม่เกิน 15,500 รวมใบวิศวกรด้วยครับ สามารถติดวันเดียวเสร็จเลยครับ
    อิอิ มีอะไรติดต่อมาได้เลยครับ 081-837-7120 ครับ เบิ้มนะครับผม
    ยินดีที่ได้รถครับสวยดี ของครบด้วย

8. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    จัดไปตามนี่ครับ

9. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ไว้ผมไปตรวจสภาพก่อนนะคับผ่านไม่ผ่านเด๋วจะมาบอก เหอๆๆ ลุ้นๆอยู่

10. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ค่อยๆทำไปครับ ใจเย็นๆ แต่ราคาตึงไปนิด

11. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    ยินดีด้วยครับ

12. รถทะเบียนขอนแก่นบ้านอยู่ขอนแก่นป่าวครับ มาจอยกับพวกเราชาวขอนแก่นได้ครับ( หัวข้อติดหมุดข้างบน )ปัญหาที่ว่ามาเรื่องเล็กครับเคยเจอมาแล้ว ติดแก็สแบบด่วนๆหรือครับระบบดูดซื้ออุปกรณ์ร้าน พีพีแก๊สพร้อมใบ กว.10000 บาทครับ (ถัง 58 ลิตร) ติดตั้งได้ทุกท่าพวกเราติดกันเอง 2 คันแล้วครับ ทุกขั้นตอนการติดตั้งไว้ใจได้หายห่วงเพราะมันเป็นรถของตัวเองต้องทำให้ดีที่สุด ติดตั้งใต้ท้องรถต้องเพิ่มเหล็กฉากกับเหล็กแผ่นครับ

13. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    เหมือนผมเลยเพิ่งได้มาของผม120000ครับปี96

14. suwit2007

suwit2007 New Member Member

32
    1
    0
    อยากดูรูปติดแก๊สที่ใต้ท้องมีไหมครับจะวางในลักษณะไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

15. PURGV

PURGV New Member Member

127
    10
    0
    ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านครับ

16. pungpon

pungpon New Member Member

180
    13
    0
    อย่างแรกนะครับขอแนะนำนีสหนึ่ง ผมรับไม่ได้กะวิทยุเทปครับไม่รู้เป็นไง เนอะๆๆๆ (ความคิดส่วนตัวครับเป็นคนชอบฟังเพลงครับ) ยินดีที่ได้รู้จักครับ ครอบครัว NV ยินดีต้อนรับครับ

17. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ราคาแพงไปนิดครับปี94ไม่น่าจะถึงแสนนะครับ น่าจะรอต่อราคานิดนึง ไหนจะมาบูรณะตามหัวข้อที่บอกมาอีก โอยยยยยผมจะเป็นลม
    1. แผ่นปิดใต้เครื่อง ประมาณ 600
    2. เวลาขับ พวงมาลัยกินซ้าย เปลี่ยนบูชปีกนกลูกหมากแล้วก็อาจเป็นเพลาขับ หรือลูกปืนล้อ แล้วก็ตั้งศูนย์ เปลี่ยนผ้าเบรค เช็คช่วงล่างหมดเลย
    3. เวลาเบรค พวงมาลัยสั่น ตามข้อ2ครับ รวมแล้วประมาณ เกือบหมื่น
    4. ประตูตกทั้ง 2 ข้าง เปลี่ยนบูชสลักประตูทั้งสองข้าง ประมาณ1000
    5. เวลารถวิ่งเสียงลม กับ เสียงจากช่วงล่าง ด้งเข้ามากลบ เสี่ยงวิทยุเลย ยางขอบประตู ยางขอบกระจก รื้อดูพื้นด้วยครับอาจจะรั่วแล้ว
    6. ยางขอบกระจก ซ้าย และ ขวา ตามข้อ5ครับ ประมาณเกือบ3000
    7. ฟิลม์กรองแสง รอบคัน ประมาณ 1800
    8. ติดแก๊ส แบบ ด่วน ๆ (พี่ ๆ มีใครติดถังแก๊สแทนยางอะไหล่บ้างครับ จะขอความเห็นหน่อย รบกวนขอ
    เบอร์โทร หรือ เมล์ เอาไว้หลังไมล์ ก็จะเป็นพระคุณ อย่างสู๊ง สูง) โทรหาพี่เบิ้มคงไกลไปครับ ถามสามชิกที่ขอนแก่นดีกว่าครับ
    9. อยากเก็บงานสีรอบคัน รวมถึงทำสี กันชนหน้า หน้ากาก และ กระจกมองข้าง พี่ ๆ ว่าดีมั้ย (จะแพงมั้ยน่า ทำที่อู่แถวไหนครับ ต้องบอกด้วย ของผมเก็บรอบคันอยู่ที่18000

18. prueck

138
    17
    0
    หวัดดีครับพี่ ๆ เพื่อน ๆ

ผมไปซื้อรถที่ขอนแก่น แต่ไม่ได้อยู่ขอนแก่นตลอดเวลา พอดีทำงานเป็น เซลแมน
    เดือนนึงจะไปอยู่นขอนแก่นประมาณ 4 วัน ที่เหลือก็ไปอยู่ ทั่ว ๆ อีสาร นี้แหละ

แล้วที่พี่ว่า ซื้ออุปกรณ์แก๊ส ที่ร้าน พีพีแก๊ส พร้อมใบรับรอง ในราคา 10000 บาท
    แล้วค่าติดตั้งคิดยังงัยครับ แล้วไปติดกันที่ไหนครับพี่ ราคาถูกดีจัง น่าสนใจมาก ๆ

ส่วนวิทยุว่าจะเปลี่อน อยู่ครับ รับไม่ได้เหมือนกัลย์

พี่ chakrapan พอจะมีเบอร์ติดต่อมั้ยครับ เวลาไปทำงานที่ขอนแก่น เพื่อจะได้
    กริ้งกร้าง หากันบ้าง ผมวิ่ง ขึ้นลงทุกเดือนอยู่แล้ว (กทม-โคราช--ขอนแก่น-กาฬสินธ
    -เลย-หนองบัว-อุดร-สกล-หนองคาย-มุกดา-อำนาจ ฯลฯ อีกเยอะพี่)

กะจะติดแก๊ส แล้ววิ่งให้กระจายเลย เอาให้คืนทุนภายใน 1 ปีเลย อิอิ
    ทุกวันนี้วิ่งน้ำมัน d-max เดือนละ 12000-14000 บาท

สุดท้ายขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ขอบคุณจริง ๆ

ผม พฤกษ์ 08-1626-8800

19. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ยินดีต้อนรับครับพี่ รถสวยค๊าบ หลังคารถผมยังไม่มีเล้ย ซ่อมเยอะเหมือนกานเล้ยยย ค่อยทำๆคร๊าบ

20. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ค่อยๆทำค่อยติดไปครับ ทำที่จำเป็นสุดๆก่อนละกันนะ

21. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ค่อยๆทำครับ...:D

22. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ค่อยๆๆทำครับอันไหนทำเองได้ก็ทำจะได้เป็น ครับแต่พี่อ๊อดเล่นสะผมเห็นภาพตอนทำเองเลยอะ

23. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    ปี 94 ราคานี้ถือว่าไม่เบา แต่ก็ยังดีที่ได้ของเยอะครับ
    ค่อยๆไล่ทำไปเรื่อยๆครับ ถ้าเดินทางประจำอันดับแรกน่าจะทำช่วงล่างก่อน เข้าร้านตั้งศูนย์ถ่วง+เช็คช่วงล่างก่อนเลยครับ แล้วค่อยไล่แก้อาการและเสียงต่างๆที่ไม่ปกติ ตามด้วยติดแก๊ส จากนั้นค่อยประดับตกแต่งครับ ถ้ามีโอกาสผ่านมาขอนแก่นก็มาคุยกันได้ครับ ยินดีเสมอ เบอร์ช่างโต้ง(chakrapan) อยู่ใต้รูปส่วนตัวทางซ้ายมื่อน่ะคับ ลองปรึกษาดูเรื่องของติดแก๊ส แกซื้อของมาทำเองทำมาแล้วสองคันตอนนี้ก็ยังวิ่งดีอยู่ ถ้าโทรหาช่างโต้งไม่ติดก็โทรหาผมได้นะครับ

24. singcoohteam

5,303
    108
    0
    :)บางครั้งตนก็เป็นที่พึ่งแห่งตนนะป๊อบเอ้ย ถ้าไม่ลองดื้อทำเองมั่ง แล้วเมื่อไหร่จะเป็นล่ะยะ;)

25. .......10000 บาทขาดตัวคือชุดที่ทางร้านจัดให้ครับ ถัง58ลิตร หม้อต้มอาติกเก้อครับ ไม่งั้นเราก็จัดชุดเองเลยถัง58+โทมาเซตโต้+อุปกรณ์ ก็เกือบๆหมื่นครับ( ดูด ) ผ่านมาขอนแก่นละก็มาคุยกันก็ได้ครับ
    * ใบ กว. ซื้อเอาเลยก็ได้ง่ายดี

26. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามน้องๆที่ขอนแก่นเลยครับ

27. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    โธ่จะซื้อรถก็ไม่บอกตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว ราคานี้จะได้รถปี 96รุ่น SLX เบาะเรคาโร่ หลังคาแครี่บอยรุ่นสูงเท่าหลังคารถ พวงมาลัยพาวเวอร์ เบาะกำมะหยี่ front mp3 header สแตนเลส ล้อแม็ก 17" เครื่องโอเวอร์ฮอร์นใหม่หมด ช่วงล่างทำใหม่หมด โช้คแต่ง กันชนหน้าตัวนอก แปลงเป็นรุ่นไฟเต็มเรียบร้อย พร้อมลิ้นหน้า ฯลฯ

พูดให้ช้ำใจเล่นไปงั้นแหละ ถือว่ารับน้อง(ว้าก) ละกัน สรุปได้มาราคาตึงไปนิดก็ค่อยๆ เก็บค่อยๆทำไปทีละนิดละกันนะครับ :D

28. ไข่เค็ม

ไข่เค็ม New Member Member

54
    1
    0
    ตอนนี้ยุคข้าวยากหมากแพงครับทำที่จำเป็นก่อนนะครับ ค่อยๆทำไปที่ละน้อยครับเดี๋ยวก็สวยครับ

29. jobhiphoper

jobhiphoper New Member Member

5
    0
    0
    สู่ๆ ค่อยๆทำ

30. jobhiphoper

jobhiphoper New Member Member

5
    0
    0
    nv

อยากได้หลังคา เสมอตัวรถ หาที่ใหนครับ กทม:p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้