ท่านเคยเห็นไหม.....ใครอยู่ในรถ, (เห็นแล้ว..ท่านรู้สึกอย่างไรกันหละครับ)

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย .:: ส เ ต ฟ า น ::., 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ท่านเห็นมั๊ย.....ใครอยู่ในรถ
    ใครที่ใช้รถเล็กๆราคาถูกๆ แล้วรู้สึกอับอาย เสียหน้า .. เข้ามาดู
    ใครที่ใช้รถเล็กๆราคาถูกๆ แล้วรู้สึกอับอาย เสียหน้า .. เข้ามาดู!!!

เคยเสียหน้าใช่ไหมหละ ที่รถตัวเอง เป็นรถเล็กๆ ราคาถูกๆ ไม่กี่แสน ระดับต่ำๆ

อับอาย .. สู้หน้าคนที่ใช้รถราคาแพงๆ หลายล้าน ออปชั่นเพียบไม่ได้
    เสียหน้า ที่ตัวเองเป็นหัวหน้า .. ขับรถญี่ปุ่นคันเล็กๆ แต่ลูกน้อง ขับเบนซ์คันใหญ่ บีเอ็มคันยักษ์ ฯลฯ

เลิกคิดน้อยใจได้แล้วครับ...ดูรูปนี่เลยครับ (โดยเฉพาะคนขับน่ะ)

ผมเอาไปให้ร้านรูปพิมพ์ให้ใหญ่ขนาดโพสต์การ์ด ใส่กรอบ ตั้งหน้ารถ ไว้เตือนตัวเตือนใจตัวเอง ... ว่า 'รถเล็กๆ ก็ พอเพียงแล้ว'

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ
    ขอจงทรงพระเจริญ

จากเมลเพื่อนส่งมา ไม่รู้เพื่อนๆเคยเห็นกันหรือยัง ผมเห็นแล้วรู้สึกปลาบปลื้มมากเลยนะครับ

2. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    เป็นปลื้มครับ

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ซ า บ ซึ ง

4. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ขอจงทรงพระเจริญ

5. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    ผมกลับไม่ได้มองเรื่องรถเล็กๆสิครับ เท่าที่เห็นและน่าจะเดาได้ว่าท่านคือใคร... ผมมองว่าคนที่ขับรถจริงๆไม่จำเป็นต้องรถรุ่นใหม่ อัพเดตอย่างกะมือถือหรอกครับ มันขึ้นอยู่กับว่าคุณขับรถเป็นรึป่าว ดูแลรักษาดีแค่ไหน และเข้าใจกับทุกๆปัญหาของมัน ผมว่านี้แหละถึงจะเจ๋ง

ท่านเป็นคนรักรถและเล่นรถอย่างที่ใครทั้งหลายก็ทราบกัน พระราชพาหนะแต่ละคันดูแลเป็นอย่างดี รักษาไว้อย่างดีที่สุด ทุกคันแทบจะนำมาขับได้หมด... ถ้าคุณดูข่าวดีๆแล้วจะเจอบ่อยกับพวกไฮโซ หรือนักเล่นรถทั้งหลายต่างก็ชื่นชอบพระราชพาหนะของท่านทั้งนั้น...ผมว่านี้แหละควรเอามาเป็นตัวอย่าง รักรถ เล่นรถ ก็ต้องดูแลรถให้เป็น แค่ทำอย่างไรให้ไปเร็วอย่างเดียวไม่ใช่ว่าคุณเล่นรถเป็นแล้วนะครับ ปลื้มใจๆ (ว่าแต่กล้องนี้ถ่ายชัดจังเลยนะครับ เลขทะเบียนตัวโตเชียว ...อิอิอิ)

6. Au_spoon

Au_spoon New Member Member

17
    1
    0
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

7. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    ทรงชี้นำ เศรษฐกิจพอเพียง
    อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน
    และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

8. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0

9. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

10. Chang_ES

Chang_ES New Member Member

117
    18
    0
    ถ้าเรา"พอเพียง"เราก็จะ"เพียงพอ"

11. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    "เศรษฐกิจพอเพียง"

12. beeladin

beeladin New Member Member

246
    36
    0
    พ่อหลวงของปวงชนชาวสยาม ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

13. nanote0

nanote0 New Member Member

87
    6
    0
    โห เป็นปลื้ม

14. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ปลื้มมากเลยครับ...

15. mymothersexy

mymothersexy New Member Member

129
    7
    0
    ประทับใจ

16. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    ทรงพระเจริญคร้าบบ

17. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

18. mingg

mingg New Member Member

41
    2
    0
    สุดปลื้มเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 เมษายน 2008
  19. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    กระทู้นี้ ผมอยากให้เพื่อนๆ สมาชิก จะโพสอะไร รบกวนระวัง และคิดสักนิดนะครับ อย่าเล่น หรือโพสข้อความที่ดูอาจจะสุ่มเสี่ยง ต่อการ หมิ่นพระบรมเดชานุภาพโดยไม่ได้ตั้งใจ รูปที่ไม่เหมาะสมอย่านำมาลงดีกว่านะครับ รบกวนผู้ดูแลบอร์ดด้วยนะครับ ถ้าเห็นไม่เหมาะสม รบกวนแจ้งเจ้าของและลบเลยนะครับ

20. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    ไม่มีคำบรรยายมากพอ สำหรับพระองค์

21. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    แต่น่าจะเปง ES นะคร๊าบๆๆ ทรงพระเจริญคับ

22. Ton_Dezember

Ton_Dezember New Member Member

7
    0
    0
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

23. Tum DaiManSion

Tum DaiManSion New Member Member

244
    2
    0
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ เรารักในหลวง ครับ

24. KiDD silencer

KiDD silencer New Member Member

63
    0
    0
    ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ

25. wutdy

wutdy New Member Member

21
    0
    0
    นี่ก็แสดงให้เห็นถึงพระราชดำรัสของท่านในเรื่อง "เศรษฐกิจพิเพียง" ได้เป็นอย่างดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้