เจ๊งๆๆๆ แล้วจ้า เดย์ ฉานนนนนนนนนน

การสนทนาใน 'Minibike Society' เริ่มโดย lank, 10 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lank

lank New Member Member

31
    1
    0
    แง้ๆๆๆๆๆๆๆ ซื้อป๊อบมือสองมาใหม่ อีกคันจะให้แฟนใช้ ตอนไปซื้อเครื่องติดปกติ วิ่งได้ กลับถึงบ้าน อีกวัน Start ไม่ติดแล้ว ไฟไม่ออกหัวเทียน แกะๆรื้อๆ ดึงคอยล์ออกมา ปรากฏว่า สายหัวเทียนถูกผ่าเป็นรอย ยาว ตั้งแต่คอยล์ถึงปลั๊กหัวเทียนเลย คิดว่าเจ้าของเดิมเค้าคงซ่อมมาแล้วเพราะว่ามีรอยผ่าอยู่ ตอนแรกคิดว่า คอยล์เสีย เลยถอดเอาคอยล์อีกคันนึงมาใส่ ปรากฏว่า ยังไฟไม่ออกเหมือนเดิม เครียดเลย ไม่รู้จะเปลี่ยนอะไร มองไปเห็น กล่อง CDi Daytona เลยลองเปลี่ยนออก เอาอีกคันมาใส่ สตาร์ททีเดียวติดเลย กล่อง เจ๊งๆๆๆๆๆ เศร้าอย่างแรง พูดไม่ออกเลย จะโทรไปหาคนขายก็ เฮ้อ.. เรามันไม่มีความรู้เรื่องรถเองนิ เศร้าใครมี กล่องแบบนี้บ้างครับ เดิมๆก็ได้ แต่งก็ได้ ขอให้ติดเครื่องได้ วิ่งได้ ไม่ดับกลางซอยให้ต้องจูงกลับบ้าน ขอราคาประหยัดงบหน่อยนะครับ ซื้อรถมาตังค์หมดเลย แถมยังวิ่งไม่ได้อีก แฟนยังซ้ำเติม บอกว่าซื้อรถเจ๊งๆมาทำไม !!! พูดไม่ออกเลย จริง ๆ

แล้วถ้ากล่องของใหม่เลยมีไหมครับ ของไทยก็ได้ เดิมๆเลยก็ได้ กลัวเจ๊งอีก ร้านไหน ที่ไหนมีขายครับของใหม่จะไปซื้อ

ใครมีช่วยทิ้งเบอร์โทร พร้อมรูปด้วยก็ดีครับ ขอบคุณมากครับ

โปรเจค ชมพูครับ ไว้เสร็จแล้วจะเอามาเข้าคลับนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2006
  2. pickkyboy

pickkyboy New Member Member

216
    1
    0
  3. asuji

asuji New Member Member

168
    2
    0
    ผมมี 097605887

4. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    สีสันมันสดใสจริงๆครับ

5. BALLGT

BALLGT New Member Member

608
    4
    0
    ผมมีเป็นตัวปลั๊กคุ่ครับกล่องเดย์สีน้ำตาล066881605ครับ^_^500บาทไทย

6. ake@pare

ake@pare New Member Member

54
    0
    0
    จะดูยังไงครับ ว่าปลั๊กคู่หรือปลั๊กเดี๊ยว

สนใจจะเปลี่ยน กล่องแต่งอยู่เหมืนกันครับ:)

7. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อิอิงานเข้าแล้วเจ้าบอล

8. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D :D :D :D :D :D
    อิอิ
    ชมพู้ชมพู.....................

อิอิ
    :D

9. JokerZX

JokerZX New Member Member

108
    2
    0
    ยังโชคดี
    --------
    ผมกล่องใหญ่พัง เซ็งเรย .. ของเพื่อน อีกตะหาก

แก้ไขล่าสุด: 12 กรกฎาคม 2006
  10. jumper

jumper New Member Member

314
    1
    0
    สีชมพูสวยดีอ่ะคับ อิอิ

11. jokeza

jokeza New Member Member

339
    3
    0
    zx ผม จะทําอยู่ นะเนี้ย สีนี้อะ สงสัยต้อง เปลียนประเด็น ซะล้ว:( :( :(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้