เปลี่ยนยางหุ้มเพลาใหม่ทั้ง ซ้าย ขวา ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้งค่าของและค่าแรง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ผู้ยิ่งใหญ่ แห่งความจน, 17 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เปลี่ยนยางหุ้มเพลาใหม่ทั้ง ซ้าย ขวา ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ทั้งค่าของและค่าแรง ยางหุ้มมันมีกี่เกรดครับ ของผมขาดทั้งสองฝั่งเลย

1. เกรดธรรมดา 120ต่อข้างถ้าแท้น่าจะ500-600ครับ จารบีเพลาขับด้วย120บาทอย่าปล่อยไว้นานเดึยวจะได้เปลี่ยนทั้งเพลา ส่วนค่าช่างก็ถ้าที่ร้านผมข้างละ250แต่ที่อื่นแล้วแต่ร้านครับ

2. ถ้าเกรดธรรมดาพันนึงน่าจะพอไหมครับข่างเยน ทั้งของและค่าแรง

3. ลองถามค่าช่วงตามอู่ก่อนบอกเขาว่าเปลี่ยนยางหุ้มเพลาขับเท่าไร ซื้อของมาเองค่าของประมานสี่ร้อย ที่เหลือก็คุยค่าแรงกับเขาเอาครับ

4. ของธรรมดาก็ไช้ได้ครับปีถึงสองปี เกรดแท้ยังมีขาดให้เห็นบ่อยทั้งที่ไม่ถึงปีครับ

5. ผมก็กลัวจะโดนฟันค่าแรงนี่แหล่ะครับ เลยต้องปรึกษาก่อน 55

6. ครับถามตกลงราคาก่อนครับมันไม่ได้เปลี่ยนยากเท่าไร

7. อืม..ของผมซื้อของเอง..ค่ายางหุ้มเพลาขับนอกในซ้ายขวา...หมดไป800...ค่าจารบีร้อยกว่าบาท...ค่าเปลี่ยนช่างคิดข้างละ 300 บาท ครับ...ลองถามดูครับ...ค่าแรงแล้วแต่ช่างจริงๆครับ

8. นอกหรือในล่ะคับ

9. ผมมองเห็นที่ขาดมันอันใหญ่ๆอ่ะครับ

10. ถ้านอกจะอยู่ใกล้ๆกับล้อครับ ถ้าในจะอยู่ติดเกียร์ครับ

11. อ่อๆ นอกครับ แต่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์มา น้ำมันเกียร์หยอดมาเรื่อยเลยครับ อันนี้เกี่ยวกับตัวในไหมครับ

12. หยดลงพื้น ทีละนิด

13. ไม่เกี่ยวกับยางหุ้มเพลานะครับ ลองดูว่าหัวเพลาที่อยู่ติดกับเกียร์ ถอยออกไหม อาจจะเป็นสาเหตุให้มีน้ำมันเกียรหยดได้ แต่ก็ดูหลายๆจุดครับ อย่าให้น้ำมันเกียรขาดนะครับ

เปลี่ยนแล้วครับ ให้เพื่อนมาเปลี่ยนให้ สาเหตุที่น้ำมันเกียร์ซึมเพราะว่าซีลเพลารั่ว เปลี่ยนแล้วแห้งสนิทเลย ขอบคุณทุกๆคำชี้แนะนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้