Nvเกียร์ธรรดาใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตรครับพี่ๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ผู้บ่าว เหรียญบาท, 20 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    Nvเกียร์ธรรดาใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตรครับพี่ๆ...

1. จำไม่ได้คับ แต่วิธีผม คือ เติมไปจนม้นล้นรูเติมน้ำมันเกียร์ น่ะคับ จะได้ปริมาณน้ำมีนพอดีตามคู่มือคับ

2. น้ำมันเครื่องมั่ยเกิน4ลิตร

3. สรุปเกียร์ธรรมดาแต่จะเติมน้ำมันเครื่องหรือน้ำมันเกียร์ครับ

4. น้ำมันเกียร์ตามคอมเม้นแรกครับ น้ำมันเครื่องตามคอมเม้นที่สองครับ

5. น้ำมันใส่เกียร์ กับน้ำมันใส่เครื่อง คนละเบอ คนละตัวกันนะคับ

6. น้ำมันเครื่องครับ

7. เอาน้ำมันเครื่องใส่เกียร์หรอคับ

8. เปล่าครับ...

9. เครื่องก็3ลิตร

10. ช่างชอบเติมให้เยอะเกิน..เกือบ4ลิตร

11. จริงๆแล้ว2.8ลิตร เองคับ

12. เค้าอธิบายนะ ว่ารถเค้าใช้เกียร์ธรรมดา แล้วคำถามคือ อยากรู้ว่าเวลาถ่าย แล้วเติมน้ำมันเครื่องเนี่ย ต้องใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตร

13. ถูกต้องครับ

14. เดียวจะงงกันครับพี่เขาถามน้ำมันเครื่องกี่ลิตรแต่ แต่คำถามชวนให้ งง เฉยๆ ผมยิ่งทำให้ งง ไปกันใหญ่ 555555

15. ใส่2.5ลิตร ก่อนคับ แล้วดึงไม่วัดน้ำมันดูคับระดับมันตรงรูบนน่ะคับ

16. ขอบคุณครับ

17. อ่านแบบผ่านๆน่ะคับ เลยจับประเด็นเป็นน้ำมันเกียร์ไปเลย55

18. อันนี้เข้าทำนองเลยคับ ฟังไม่ไดั ศัพท์จับไปกระเดียด555

19. 55555ผมอ่านซ้ำ3รอบ อิอิ

20. บ่เป็นหยัง

21. เติมตามแท่งวัดสิครับรถแต่ละคันความจุกะปริมานหายก้อไม่เท่ากันนิครับบ ผมออโต้เกือบสี่ลิตรของเพื่อนอีกคนสามลิตร งงสิ ตอนนั้นใช้เครื่องga16dneครับ แต่ตอนนี้ใช้sr ใกล้เตียงกันนะ

ก็ซื้อแกลอน 4 ลิตรเปลี่ยนกรองด้วยก็ใช้ไม่เกินนั้นครับ เหลือก็เก็บใว้เติมพร่อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้