รบกวนถามหน่อยผมเพิ่งใช้เอ็นวีครั้งแรก ติดเครื่องครั้งแรกเสียงเงียบดี...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เพ้ง แอร์เซอร์วิส, 21 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามหน่อยผมเพิ่งใช้เอ็นวีครั้งแรก ติดเครื่องครั้งแรกเสียงเงียบดี แต่พอวิ่งไปสัก10-20โลขึ้นไปมีเสียงแคร๊กๆดังบ้างเบาบ้างเวลาติดไฟแดงจะได้ยินชัด แต่าเลี้ยงรอบสูงหน่อบก็เงียบ แต่พอตอนเช้าติดเครื่องใหม่ๆก็เงียบพอเครื่องเริ่มร้อนก็จะมีเสียง ไม่ทราบว่ามันน่าจะเกิดจากอะไรครับ รถผมใช้แก๊สอย่างเดียว

1. ตัวดันโซ่เริ่มล่ะ

2. ตอนเครื่องเย็นมันเงียบครับพี่

3. รถผมก็เป็นแบบนี้ล่ะ

4. แก้งัยดีครับ

ถอดก้นแคร้ง ถอดฝาหน้า เปลี่ยนโซ่ สะพานโซ่ ตัวดันโซ่ ทั้งชุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้