ขอความรู้ด้วยครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ศุภโชค สนธิสุวรรณ, 23 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความรู้ด้วยครับ ตั้งแต่ยกเครื่องเจ้าหมีน้อยมาช่างดูแลตลอดแต่วันนี้...เปิดฝากระโปรงดูแลเอง....เปิดฝากระปุกออกมาเอ้าแห้งนี่นา ช่างเคยบอกอันนี้กระปุกเพาเว่อร์ เอ้าเติม เอ๊ยิ่งเติมยิ่งพร่องพอไล่สายก้อเจอปลายท่อเติมเท่าไหร่ก้อไหลออกหมด จากร่องรอยเหมือนไม่ได้ใส่เข้าที่ไว้เลยเพราะคราบน้ำมันเต็มปลายเช็ดดูมีเกลียวหมุนด้วย แม่เจ้า งานเข้ารึเปล่าครับ ผู้รู้ขอคำแนะนำด่วนครับ

1. Kritsada Soison

Kritsada Soison Guest

0
    0
    0
    กระปุกนี้น้ำมันคลัชนะครับ

2. อ้าวกรรม ลืมบอกไปว่าตอนนี้เปนออโต้ ช่างเจ้ากรรมบอกว่าเพาเว่อ

3. เราก้อจำมาตลอดว่าเล็กสุดบนสุดคือเพาเว่อ

4. เหนื่อยใจกับช่างไทย ยังดีที่พี่เปลี่ยนเป็นออโต้ไปแล้ว

5. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    พาว์เวอร์กระบุกสีดำกลมๆใหญ่กว่านี้พอประมาณ

6. เอาออกเลยครับ

7. โล่งอกเลย

8. ดีนะมันไปบอกน้ำมันเบรคคคค

9. รถเกียรออโต้ มีปั้มครัช ได้ไงหรือ เปลียนเกียรมาใหม่

10. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  11. คือลงเครื่องใหม่แล้วใส่ออโต้ครับ

12. ดีนะที่มีกลุ่มให้ปรึกษาไม่งั้นเครียดนอนไม่หลับแน่ยิ่งอายุมากอยู่ ขอบคุณทุกท่านครับ

13. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ถ้ามี หยด หรือตกค้าง เอาน้ำล้างทำความสะอาดด้วยนะครับ ป่านนี้ คงกัดสี และอุปกรณ์ บางอย่างไปแล้ว ....

14. ปั๊มครัช

15. พาวเวอร์สีดำใหญ่หน่อย

16. Seksan Jitpong

Seksan Jitpong Guest

0
    0
    0
    สังสัยช่างเค้าไม่เก็บงานเอาออกให้ครับ เพราะถ้าเอาออกต้องรื้อ ทำแผ่นปิดให้อีกคงจะกลัวเสียเวลาเลยเอาไว้ที่เดิม รกตาย555 ไม่สวยเลย แย่เลยครับ

ขี้เกียจขนาดนั้นเลยน่ะช่าง ดีน่ะไม่มีครัชน้ำมันแล้ว ถ้ามีเติมน้ำมันเพาเวอร์เข้าไป(แดงเชียว) ต้องรื้อมาเปลื่ยนชุดซ่อมอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้