ขอความรู้หน่อยครับ วันนี้พาน้้องตองอ่อนไปเทส E 85 มา ตอนแรกเครื่องสะดุดนิดหน่อย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอกรัฐ คุ้มสุพรรณ, 22 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความรู้หน่อยครับ วันนี้พาน้้องตองอ่อนไปเทส E 85 มา ตอนแรกเครื่องสะดุดนิดหน่อย เลยปรับไฟให้แก่ขึ้นก็หายสะดุด ขับทดสอบระยะทาง 30 กม. ความร้อนก็ปรกติ อันนี้ถือว่าลงตัวหรือยังครับ (นมหนูยังไม่ได้เปลี่ยน) เครื่อง GA 16 คาบู ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม ^^

1. หาโอกาสเปลี่ยนเลยครับ

2. เดี๋ยวหัวเทียนเขี้ยวหายนะครับ

3. เบอ 1.2 ใช่ป่าวครับ

4. หาที่รูไหญ่กว่าเดิมครับเบอร์จะไม่ค่อยตรงครับ

5. ครับ แล้วต้องสังเกตอาการอะไรเพิ่มเติมอีกรึป่าวครับ

6. ไหญ่กว่าเดิมสัก30%นะครับ ถ้าไม่มีก็เอาเบอร์เดิมมาสว่านคว้านครับ

7. ผมก็ว่าจะคว้านอยู่ครับ อิอิ

8. ยืนอยู่นอกรถตอนติดเครื่องแล้วเร่งเครื่องฟังดูเสียงเขกถ้าเขกก็ลดไฟลงจนกว่าจะหายเขกนะครับ

9. ครับผม ขอบคุณอีกครั้งครับ ^^

10. ครับผมลองได้ครับใช้ดีครับ

11. ทั้งดีทั้งประหยัด 24.42 บ./ล. สบายล่ะคราวนี้ หุหุ

12. ใช้มานานแล้วก็ยังโอเคนะครับ

13. คว้านนมหนูแล้วครับ (1.2 mm.) ปรับไฟใหม่อีกรอบ ขับดีไม่สะดุด แต่มีข้อสงสัยตรงที่สตาร์ทตอนเครื่องเย็น สตาร์ทติดปรกติแต่พอออกตัวดับ พอเครื่องร้อนไม่มีปัญหาอะไร อาการแบบนี้ปรกติรึป่าวครับ ?

14. ลองดูแวคคั่มจานไฟนะครับของผมเคยเป็นเปลี่ยนสายยางใหม่เป็นปรกติครับ

15. Nop Noppadon

Nop Noppadon Guest

0
    0
    0
    สอบถามนิดนึงครับ.. เปลี่ยนนมหนูแล้วถ้าเกิดไปในที่ที่ไม่มี e85 เราเติมแก็ส 91,95 มันจะเป็นไรมั้ยครับ

16. ขอบคุณครับพี่ ส.วรรณา เด่วจะไปลองเช็คดูครับ

17. กับมาเติมแก็ส 91 , 95 ได้ครับแต่จะกินน้ำมันมากกว่าเดิมครับ เพราะเปลี่ยนขนาดนมหนูไปแล้ว

18. Nop Noppadon

Nop Noppadon Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้