ปลายปีจะมีกลิ่นควันยางที่ พระราม 2

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย supra70, 23 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supra70

supra70 New Member Member

12
    4
    0
    ผมอ่าน XO เล่มล่าสุดอะ เห็นเค้ากันว่าจะมีสนามใหม่ แถวพระราม 2 อะ คงจะดีกว่า สนามคลอง 5 แต่ไม่รุว่าอยู่ตรงไหน ใครรุบอกผมด้วย

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    ได้ข่าวมาว่าจะอยู่แถวๆมหาชัย ครับ

3. Aod+Otto

Aod+Otto New Member Member

292
    22
    0
    :eek::eek:แล้วSoupedUp2008ปีนี้จะได้ไปดูที่ไหนหนอ แต่ยังไงก็ไม่พลาด

4. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    พอได้ยินมาบ้าง..

5. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    นี่เลยครับไปสมุทรสงครามจะผ่านนาเกลือจะมีด่านชั่งน้ำหนักรถบรรทุกจะอยู่ประมาณนั้นขวามือเท่าที่ผมรู้มาถ้าคลาดเคลื่อนขออภัยครับ น่าจะเริ่มทำพื้นแทร็คแล้วล่ะครับได้ข่าวมานานแล้ว

6. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ติดตามๆๆๆ

7. supra70

12
    4
    0
    แต่เห็นเค้าบอกกันว่ามันอยู่กรุงเทพเลยนะ

8. S+I+T

S+I+T New Member Member

115
    1
    0
    สนามเรียบกิ๊ป แทร็กกว้างมาก ระยะเบรกก็ไกลมาก ที่นั้งเพียบ บอกได้คำเดียวว่าแจ๋มๆๆๆๆๆ

9. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    อย่างนี้ FUNNY CAR ของ SPEED DEE ก็วิ่งได้สบายเลยอ่ะดิ

10. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    จากที่อ่านใน Xo เห็นเค้าบอกว่าคลอง 5 ก้อจาปรับปรุง เทร็คให้ยาวเพิ่มอีก200เมตรโดยการทุบอัตจรรย์บางส่วนเพราะว่าปรายแทร็ตไม่สามรทำได้แล้วอ่านะแล้วส่วนสนามใหม่จากที่อ่านถ้าโครงการยังไม่ยกเลิกไปซะก่อนคงจาเสร็จประมาณปรายปีละมั้ง(คิดว่า) ถ้าเพื่อนๆท่านใดสงสัย ไปซื้อ Xo มาอ่านจิจาได้เข้าใจ คร๊าบ

11. supra70

12
    4
    0
    สรุปอยู่ที่ไหนแน่เนี่ย

12. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    มาติดตามคร๊าบ :D

13. supra70

12
    4
    0
    ถ้าสร้างสนามเสร็จใหม่ สงสัยงาน Souped Up คงจัดที่นั่นแหละ

14. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    คิดว่างั้นเหมือนกาน

15. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ไกลๆ ทั้งนั้นเรย

16. KO FACTORY

KO FACTORY New Member Member

170
    12
    0
    กำลังตามข่าวเหมือนกันครับพี่น้อง

17. mamnoom

mamnoom New Member Member

40
    0
    0
    สร้างเพื่อรองรับฟันนี่คาร์อินไทยแลนด์ อ่ะป่าวเนี่ยอิอิ จากที่อ่านและติดตามมาถ้าทามได้จะสุดยอดเลย

18. doln sarapee

doln sarapee New Member Member

64
    4
    0
    ถ้ามีสนามใหม่เกิตขึ้นจริงๆ 6 วิก็ไม่ใช่ยากครับ

19. Jeing

Jeing New Member VIP

2
    1
    0
    มหาชัย100

20. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    สร้างเสร็จเร็วๆๆๆนะคร้าบบบบ

21. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ชวนพี่ไปด้วยนะคร๊าบ :D:D

22. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    :D:D:D:D

23. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    อลังการแน่ๆ อิอิ

24. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    สมุดสงคราม..ชั่ว..ครับ....นาเกลือ อะครับ ....เวลาไปกลับรถตรงด่านตรจจ ทางหลวง สมุดสงคราม อยู่ซ้ายมือครับ(มีคนทำรถ เพื่อจะวิ้ง สนาม นี้ ตรึม เลยครับ)

25. up........คับ อยากเหงสนามแจ่มแบบนี้คับ

26. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    จัดไปครับ คุณพี่

27. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    ติดตามกานต่อไป

28. vevi

vevi New Member Member

23
    1
    0
    คนเคยเห็น

ผมเคยได้ไปด้อมๆ มองๆ แล้ว ครับ เห็นมาแล้วแต่ไม่ได้ถ่ายรูปมา (เสียดาย) คือผมอยากจะบอกว่าสนามใหม่นี้คงจะเสร็จยากมากๆ ถ้าปีหน้าพอไหว แต่ปีนี้ผมยืนยันได้เลยว่าไม่มีทางทันแน่นอน ผมจบธรณีวิทยามายืนยันได้เลยว่าพื้นที่ตรงนั้นทรุดตัวทุกปี ซึ่งโดยหลักการปลูกสิ่งก่อสร้างแล้วถึงสร้างถนนยังไงก็ทรุด ถ้าจะไม่ให้ทรุดต้องมีโครงสร้างที่แข็งแรงมาก ไม่ต่างกับสนามบินสุวรรณภูมิเลย ไม่งั้นเอาไม่อยู่ (ขนาดสนามบินยังแย่เลย) แล้วงบประมาณในการทำก็มหาศาลแน่นอนครับ วันที่ผมไปดูมาเห็นมีรถแม็กโครเก็บงานอยู่คันเดียว คันเดียวจริงๆ กับช่างทำงานอีกประมาณ 8-9 คน ผ่านไปทีไรก็เห็นแค่นี้จริงๆ ผมจึงมองว่าไม่น่าจะเสร็จทันแน่นอนยิ่งเข้าหน้าฝนการก่อสร้างจะยิ่งล่าช้าไปอีก ส่วนเรื่องขนาดสนามผมมองแล้วกะคร่าวๆ ตั้งแต่ทางเข้าจนถึงสุดพื้นที่ยังไงก็ไม่ถึง 1 กิโลเมตร แน่นอน ฟันธง อันนี้ผมเข้ามาตอบเพราะผมเห็นมาแล้วกับตา ไม่ได้จะโจมตีหรือว่ากล่าวอะไรแม้แต่น้อยนะครับ ด้วยความสัจจริง แต่เพราะหลายๆ คนยังสงสัยอยู่ว่าตอนนี้มันไปถึงไหนแล้ว ผมเลยเข้ามาบอกก็แค่นั้น แต่ถ้าเสร็จทันภายในปีนี้ผมไปวิ่งด้วยนะ แบบว่าแถวนั้นมันใกล้บ้านอะ อิ อิ สะดวกดี

29. RA 720

1,137
    88
    48
    รอผู้ไกล้ชิดอยู่วงในมากระซิบ

30. TEUY

TEUY New Member Member

2,169
    27
    0
    อยากให้มีสนามที่ อุดร บ้างจังเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้