รบกวนพี่ๆที่มีความรู้สักนิดครับ พอดีผมกำลังจะเปลี่ยนเกียร์ออโต้ ga16 vtc ฝาดำ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ks Mocyc, 25 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ks Mocyc

Ks Mocyc Guest

0
    0
    0
    รบกวนพี่ๆที่มีความรู้สักนิดครับ พอดีผมกำลังจะเปลี่ยนเกียร์ออโต้ ga16 vtc ฝาดำ มันสามารถใส่กับga15 และ16 ได้ทั้ง vtec และๆไม่vtec และเครื่องคาร์บู ได้เลยรึป่าวคับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ^*^

2. รอสักครู่ เด๋วคงมีมาตอบ

3. Ks Mocyc

0
    0
    0
  4. ตระกูล ga ใส่กันได้หมดครับ แต่จะต่างที่อัตราทดเกียร์ที่มีผลกระทบกับความสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง

5. ค่าเสียหายเท่าไรคับ อยากเปลี่ยนบ้าง

6. Ks Mocyc

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ ที่ให้คำปรึกษาดีๆส่วนราคาผมไปถามมา5500ไม่รวมสาย มือเกียร์ถ้ารวม+1500คับไม่รู้แพงมั้ยคับ อันนี้ราคาซื้อเซียงกงคับ

7. ถ้าเอาแค่วิ่งได้ก็ไม่ถึงหมื่นครับ เกียร์+คันเกียร์+สายเปลี่ยนเกียร์

8. ถ้าเอาครบๆ ก็หลายอยู่ ต้องมี สองหมื่น

9. Ks Mocyc

0
    0
    0
    เพิ่มเติมอะไรมั่งคับ แบบครบๆ คับแนะนำด้วยคับผม

10. แพงเท่าเปลี่ยนเครื่องเรยนะสองหมื่นน

11. ใช้แล้วจ้า ถ้าเปลี่ยนเกียร์แบบครบ ๆ ก็เปลี่ยนเครื่องไปด้วยเลย

น้าได้ถูก ขำเลยนะ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้