ผมทำช่วงล่างหมดไปห้าพันกว่าแล้วยังไม่หายเลย เวลาเบรกมันเป็นเคลื่อนแล้วมีเสียงดังแกร็กๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ป้อม เนื้อปิ้ง, 24 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมทำช่วงล่างหมดไปห้าพันกว่าแล้วยังไม่หายเลย เวลาเบรกมันเป็นเคลื่อนแล้วมีเสียงดังแกร็กๆ พอทำเสร็จดังกว่าเก่าอีกนี่ช่างเค้าทำอะไรให้ผม ผู้รู้ช่วยชีแนะที

1. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนอะไรบ้างครับ เช่นลูกหมาก,บู๊ตปีกนก,ผ้าเบรค,ตั้งศูนย์

2. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    เจียรจานเบรค

3. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ช่วยอธิบายด้วยครับ ว่าทำอะไรเปลี่ยนอะไร ไปบ้าง พี่ๆเขาจะได้วิเคาะห์ถูกครับ

4. แปบนึงพี่เดี๋ยวให้ดูบิล

5. ครั้งแรกทำไม่หาย1300

6. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    แพงจังครับ พี่ลองดูที่รถพี่ยังครับ ว่ามีการเปลี่ยนจริงหรือทำตามรายการจริงรึเปล่า พี่ต้องสังเกตุจากรถตัวเอง เช่น เจียจานเบรค รึเปล่า ยางหุ้มเพลาเปลี่ยนรึเปล่า เอาที่เราสามารถ มองเห็นได้ ก่อนครับ คือผมไม่ได้ว่าอู่นะครับ เบรคสั่นเป็นได้หลายอย่าง จานเบรค ผ้าเบรค บูชปีนหก โช็คอัพ อันนี้รอพี่ๆผู้รู้ตัวจริง ดีกว่า ผมขามั่วประจำครับ 555

7. แปบนึงเดี๋ยวเล่าไห้ฟัง

8. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ักลับไปที่ร้านเลยครับ บอกอาการ รอฟังผล

9. ทุก อย่างเปลี่ยงจิงเจียรจิงคับ

10. แต่ไม่หาย

11. มาดังล้อหลัง

12. แต่ล้อหลังไม่ได้เจียรนะคับ

13. Paiwan Chalerm

Paiwan Chalerm Guest

0
    0
    0
    เบรกสั่นคับ ต้องเจียรจาน เปลี่ยนผ้าเบรกใหม่ ใช้ของคอมเเพค นาโนคับ หายเเน่คับ อาการเบรกดัง

14. ตอนนี้ดังล้อหลังคับ

15. Paiwan Chalerm

Paiwan Chalerm Guest

0
    0
    0
    ใช่ๆคับ ทำล้อหลังคับ

16. คับกลับไปครั้งนี้เป็นครั้งที่สาม

17. อยู่ไกลมั๊ยคับ ถ้าแถวนนท์ แวะมาจะดูให้

18. พี่รัชพงษ์ครับเกียร์ผมเข้าได้แต่เวลาเร่งเครื่องสัก70 ขึ้นมีเสียงดังแกรกๆๆเกิดจากอะไรเหรอครับ

19. ผมอยู่บางใหญ่ครับ

20. 0817343902 หนึ่งครับ พระราม5 เองไม่ไกล

21. เปลี่ยนเบรคหลังผ้าเบรคกินไม่เท่าเหมือนผมไหม

22. จัดๆไปปmusashiยกคู่สองล้อ

23. เอาทีละอาการ55ช่าง งงแน่ ถ่วงล้อแพงฉิบ แร้ค ก้อแพง ของเชียงกง พันต้นๆ เจียจานสุพันข้างละ100 ลูกปืนดุมล้อเปลี่ยนเพราะอะรัยอะครับบเบรคดังรึ

24. ผมก้อเพิ่งมีnvเลยไม่ค่อยเท่าไรคับผมอยู่โคราช ช่วยผมด้วยคับ

เวลาถอดจานหลังลองดูผ้าเบรคกินเท่ากันไหมม ตัวเบรคบีบเข้าแร้วมาเด้งออกเรยไหมม ลองดูครับบ คลับนี้เฉพาะคนรักnv ค่อยๆเรียนรุ้ ผมและคนอื่นๆเจ้บมาเยอะแต่มันคุ้มค่าสำหรับรถดีๆราคาไม่แพงสักคันนึง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้