เวลาจอดนานๆ หรือขับๆจอดๆ จะมีช่วงที่เครื่องสั่นมาก เหยียบไม่ออก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Charuwat Hongsuphangphan, 26 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาจอดนานๆ หรือขับๆจอดๆ จะมีช่วงที่เครื่องสั่นมาก เหยียบไม่ออก แต่ถ้าวิ่งยาวๆขับปกติครับ เกิดจากอะไรครับ

1. ดันๆครับ อยากรู้สาเหตุครับ

2. พี่ Dew Romkloa พี่ ด.ช. ธีรสิทธิ์ สินเทศ มาช่วยตอบหน่อยจ้า

3. Jakkrid Jaikla

Jakkrid Jaikla Guest

0
    0
    0
    รอฟังอีกคนครับ

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เดา ยากครับ อาการครอบจักรวาล ไม่อยากเดาเลย กลัวออกทะเล

5. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    แต่อยากบอกว่า nv รถเก่าแล้วอายุ เกือบ 20 ปี ต้องดูแลเพิ่มนิดหน่อยครับ

6. ครับพี่ แต่ผมเดาว่าแก๊สสะดุดคับ แร้วเครื่องมันตก เพราะจะเป็นเฉพาะรอบเครื่องต่ำ

7. ลองจูนแก๊ส ปรับไฟ ดูนะ อีกอย่างหัวเทียน

8. ครับ จะลองดูคับ

9. สงสัยมันขี้เกียจตามเจ้าของ559จอดนานไปอิอิ

10. แบตไม่ดีป่าว (พาออกอ่าวไทยเลย)

11. Bang Marn

Bang Marn Guest

0
    0
    0
    เดาว่า น๊อต เบาะหลวมครับ

12. จอดนานที่ว่านี่ ติดเครื่องอยุ่นะคับ

13. สตาร์ทเครื่องจอดรอ ไม่ใช่จอดรถไว้นานไม่ได้ใช้

14. เดาๆๆสายดูดต่างๆๆรั่วเปล่าไส้กรองตันเปล่า ของผมเป่ากรองเฉยๆๆๆสตาร์ทไม่ติดเลยต้องจูนแก๊สใหม่ถึงติด

15. น่าจะเป็นท่อยางต่างๆ แถวคาร์บู รอบๆ ด้านใต้หม้อกรอง ไม่แตก ก็หลุด ลองไล่ดูครับ

16. @พี่ M-leg น้องก้เคนเปงม่ะรุว่าจราทำแล้วหายรึปล่าวนะอาการแบบนี้มันครอบจักรวาลเหมือนกัล พี่ลองเปลี่นหัวเทียรดูนะพี่แล้วแต่ของน้องเปลี่ยนแล้วหายครับ แล้วยังงัยผมจราถามพ่อดูว่ามันมีไรที่เกี่ยวอีก ลองแล้วเปงยังงัยก้บอกน้องนะครับขอบคุณครับ

17. ครับ ขอบคุณมากๆคับ

เดียวผมจะลองดูคับ @Arm mp pimol

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้