ซด E85 ได้แล้วคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tunrattapakorn Pim, 26 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ซด E85 ได้แล้วคับ

1. Ball Suwatchai

Ball Suwatchai Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ เปลี่ยนอะไรไปมั่ง ครับ

2. ตอนนี้ยังไม่ได้เปลี่ยนอะไรเลยคับ ใช้ไปสักพักก็เปลี่ยนกรองเบนซินคับ

3. Ball Suwatchai

0
    0
    0
    สายน้ำมัน เดิม ปั๊มติ๊กเดิม ใส่แค่กล่องใช้ไหมครับ

4. ใช่แล้วคับ

5. Ball Suwatchai

0
    0
    0
    อีกที ค่ากล่อง ?

6. 5900 บาทคับ

7. Ball Suwatchai

0
    0
    0
    ขอบคุณครับที่แนะนำ

8. ที่อยู่ข้างแบ็ต คือ กล่อง หรอครับ มีตัวปรับ ทำหน้าที่ไรครับ

9. Jrun Maru

Jrun Maru Guest

0
    0
    0
    เครื่องคาร์บูฯ เปลี่ยนได้ไหมค่ะ

เป็นกล่องควบคุมการฉีดน้ำมันเชื้อเพลิงแต่ละชนิดโดยการปรับเองแบบอัตโนมือคับเพราะปริมาณการฉีดน้ำมันเชื้อเพลิงแต่ละชนิดที่ใช้ในการจุดระเบิดต้องการไม่เท่ากันมีผลต่ออัตราเร่งและรอบของเครื่องยนต์ กล่องเลยทำหน้าที่ปรับปริมาณการฉีดให้เหมาะแค่นั้นคับ (รู้มาแค่นี้แหละคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้