สอบถาม ราคาโดยประมาณ ครับ ว่าจะซ่อมบำรุงช่วงล่างครับ พวกลูกปืน ลูกหมากอะไรพวกนั้น...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย งอมแงม รงค์ ปึ๋ยย, 28 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถาม ราคาโดยประมาณ ครับ ว่าจะซ่อมบำรุงช่วงล่างครับ พวกลูกปืน ลูกหมากอะไรพวกนั้น เลยอยากถามว่า ต้องทำอะไรบ้าง ราคาประมาณเท่าไร ถามเพื่อเป็นความรู้จะได้ไปบอกช่าง ซ่อมถูกครับ

1. ทำช่วงล่างหมดทุกอย่างไม่น่าเกิน หมื่นมีทอน

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    จริงๆต้องเช็คก่อนว่าอะไรเสียบ้าง จะต้องเปลี่ยนตัวไหน หรือถ้ามีงบแล้วเปลี่ยนหมดทุกอย่างเลยก็น่าจะหลายตังอยู่

3. พอแจงรายละเอียดได้ม่ะครับ ว่าต้อง ทำอะไรก่อน เวลาขับ มีเสัยงตกหลุม มีเสัยง ที่ล้อหน้าครับ

4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ต้องอธิบายอาการมาคับถึงจะบอกได้ หรือเข้าร้านเช็คแล้วประเมินร้านราคาก่อนคับ

5. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เสียงแบบไหนอย่างไร ถ้าทำช่วงล่างหมดเลยไม่รวมเพลาขับ โช็คหน้า ลูกปืนล้อหน้า ไม่เกินหมื่น

6. ผมเปลี่ยนยางหุ้มเพลามาไม่ถึงเดือนขาด จะเปลี่ยนทั้งทีระวังของเทียมครับ คงได้รื้ออีกรอบ เซง

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ใช้ของดีๆหน่อยคับใช้นานๆ

8. อยากรู้ว่าช่วงล่างเราเป็นไง ต้องอาศัยความเสียว(ขึ้นลิฟท์) แล้วจะตอบได้ว่าช่วงล่างยับเยินขนาดไหน

9. ต้องหาช่างที่ไว้ใจได้พาไปเสียวใช่ม่ะคับ 5555

ยางเพลาขาดบ่อยลองดูแท่นเครื่องเอียงหรือป่าว...สายฟ้า พายุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้