ไฟหน้าไม่ติดข้างขวาข้างนึงนึกว่าหลอดขาด แต่ถอดดูไม่ขาด จะต้องเช็ดตรงไหนบ้างคับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Apichat Uttrapun, 27 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ไฟหน้าไม่ติดข้างขวาข้างนึงนึกว่าหลอดขาด แต่ถอดดูไม่ขาด จะต้องเช็ดตรงไหนบ้างคับ ตอนแรกติดอยู่ดับตั้งแต่ตอนไหนไม่รู้

2. ขั่วตรงหลอด มัน เปลื่อยรึเปล่า คับ พี่

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
  4. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    รอดูผล เป็นเหมือนกันเลยครับพี่เอ เพิ่งจะไม่ติดเมื่อวาน555+

5. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    แต่ยังไม่ได้เช็ค อ่ะ!!!

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มันมีฟิวส์แยกซ้ายขวารึป่าว

7. ผมเคยเปนที่ปลั๊กขั้วหลอดมันละลาย เลยทำให้หลวมครับลองถอดเช็คดู ถ้าไม่ใช่ขออภัย ^^

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ดูแล้วคับปกติ สงสัยต้องหามิเตอร์มาเช็คว่าไฟมาหรือป่าวก่อน แต่ปัญหาคือยังไม่มีมิเตอร์คับ

9. ฟิวส์ไฟหน้าข้างขวา ถ้าไม่ขาดก็เปลี่ยนสวิทช์เลยครับ

10. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เอาหลอด อีกข้างสลับ

11. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เอามิเตอรมาเชค ก้อเหมือนกะเอา หลอดมาเชคพี่ เช๊คง่ายๆ reley ,switch ,หลอด

12. รีเล ไฟเรยพี่ ไม่งั้นถอดหลอดออกขยับๆๆ หน่อยโอ็ตเป้นเมื่อวานซืนน

13. เวลาฝนตกน้ำเข้ามักจัะทำให้ชื้น ถอดรีเล เอาปากเป่าๆมันหน่อย ระวังอย่าเป่าตอนมันร้อนละพี่ ตรงขั้วหลอดไฟหาผ้าสะอาดๆเช้ดดขยับๆๆ ถ้าไม่ติดสงสัยจะงานเข้า สับหลอดเอาหลอดขวาไปซ้ายยังพี่

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    อาจเป็นไปได้เมื่อวานขับฝ่าฝนเเรงมากจากอัมพวาจนถึงบางพลี

15. สงสัยน้ำเข้าจานจ่ายมั้งงงงง ไปดีก่า... ฟิ้ววววว....

16. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ฟิวมันอยู่ตรงใต้คอพวงมาลัยรึป่าวคับ

17. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    โอ้วววววขนาดนั้นเลยรึพี่ยุทธ

18. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ตัวไหนคับฟิวส์ไฟหน้าขวา

19. อยู่ในห้องเครื่องครับ

20. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ไม่ใช้ในรถรึคับอาจาร์ย ต้องลองดูใหม่พรุ่งนี้ละคับถ้างั้ร

21. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ระบบไฟผมละไม่ค่อยเป็นจริงๆคับ

22. Neo Vvl

Neo Vvl Guest

0
    0
    0
    พี่ดิวเลยคับ .... ^^

23. Neo Vvl

Neo Vvl Guest

0
    0
    0
    ที่ แจ็คกี้ บอกมา ก็ใช่คับ !

24. ขั่วหลอดขึ้นเกลือฟิวห้องเครื่องรีเลย์

25. รีเลมักจะยุ่ทางขวาใกล้ๆกรองนะพี่เอ ของผมไฟหน้ากะไฟตัดหมอกอยุ่ขวาครับบ ฟิวพวกนี้เจอฝนไม่ค่อยได้ ชอบเป้นงี้ทุกที เอาโซแนกฉีดไล่หน่อยนสิ

วิ่งมามหาชัยเลยพี่เอ เด่วจัดให้555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้