รื้อแล้วครับ พี่ท่านใดทำฝาวาวล์สีเหลือง ขอผมดูหน่อย ผมจะทำสีฝาวาวล์ด้วยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ราชันย์ สายลม, 27 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รื้อแล้วครับ พี่ท่านใดทำฝาวาวล์สีเหลือง ขอผมดูหน่อย ผมจะทำสีฝาวาวล์ด้วยครับ

1. ส่วนมากทำสีอะไรกันครับ ผมว่าจะเล่นม่วงแก้ว

2. สีในฝันผมเลย เสร็จแล้วมาโชว์หน่อยนะครับ

3. มวงแก้วผมทำแล้ว สียังติดอยุเลยครับ สวยนะแต่ไม่ค่อยตัดกะอุปกรณ์ทั่วไป มืดๆไปด้วยกันหมด555 แล้วแต่ชอบครับ ผมก็ชอบละเลยทำ ที่นี้อยากเห็นสีเหลืองบ่าง

4. เดี๋ยวผมลองมองหลายๆสีก่อนใครทำสวยเดี๋ยวผมแอบทำตาม..อิอิ

5. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    เครื่องหัวฉีดเหรอครับ

6. รื้อถอดฝาสูบ

7. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    จะถูกจะแพงเอาเเดงไว้ก่อน...... อิอิ

8. ใช้สีอะไรครับสวยๆอยากทำมั้ง

9. หลากสี อิอิ ขออนุญาติเจ้าของรถด้วยคับ

10. เหลืองเสร็จแล้วครับ

11. รอฝาสูบเอาไปบาด เสริมประเก็น เปลี่ยนแคมใหม่

12. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  13. ทีแรกว่าจะทำเหลืองตัวหนังสือดำ แต่อุปกรณส่วนใหญ่สีดำเช่นท่อยาง สายไฟ เป็นต้น เลยเอาสีนี้ละ

14. ถอดฝาล้างด้วยเบนซิน เช็ดให้แห้งขัดด้วยกระดาษทราย ผ่นรองพื้นตามด้วยสีที่ต้องการ ลงแลคเก้อร์ จบ

15. เบื่อจริงๆคับระบายพวกบอกเล่นnvทำไมรถเล็กเก่าซ่อมตลอดชีวิต555ทำไมไม่เล่นกระบะใหญ่..รุ้นอื่นรถเล็กมีกระบไม้ละ..ก็กรรรูรักnvอะรถใหม่เมิงไม่ซ่อมหลอ

16. สั้นๆ ก้อชอบอะ

17. แล้วสีที่ใช้สีอะไรครับสีสเปร์กระป๋องรึป่าว

ปกติก็สีสเปย์ทนความร้อนทั่วไป แต่สีที่ผมเลือกคือเหลืองเมทลิค เลยใช่ไฟแลคผมใช่รองพื้นแบบสีเกราะเหล็กเอา แล้วใช้แลคเกอร์ของเลย์แลน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้