ขอปรึกษาพี่ ๆ ในบอร์ดค่ะ-KE10

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ปอม, 15 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปอม

ปอม Guest

0
    0
    0
    KE10 ที่ใช้อยู่ เกิดประสบอุบัติเหตุชนกัน
    สภาพรถตอนนี้คือ หน้าหลังโดนอัดก๊อปปี้ยับยู่ยี่

ขอปรึกษาพี่ๆ ว่า ยังสามารถซ่อมได้อยู่มั้ยคะ
    ราคาประเมินซ่อมประมาณเท่าไหร่คะ
    ยังอยากจะเก็บเค้าไว้น่ะค่ะ
    ตอนนี้สงสารรถมาก
    ถึงจะเก่ายังไง แต่ก็รักเค้าเหลือเกิน
    ไม่อยากขายทิ้งเป็นซากรถ

ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ หน่อยค่ะ
    ขอบพระคุณค่ะ

2. ปอม

ปอม Guest

0
    0
    0
    รูปสภาพรถค่ะ
    จะโพสขึ้นมั้ยเนี่ย

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เสียใจด้วยครับเรื่องรถที่เกิดอุบัติเหตุ คนไม่เป็นอะไรก็ดีมากแล้วครับ
    ผมขอตอบแบบ 2 ทางเลือกนะครับว่ามันเป็นได้ทั้ง 2 ทางเลือก
    ถามว่าซ่อมได้ไหมมันก็ซ่อมได้ครับ เท่าที่น้องเล่ามาพี่ว่าอาการคง
    จะพอสมควรอะไหล่พอหาได้ไหม พอหาได้ครับถ้าจะเอาจริงๆ

รถต้องทำสี+เปลี่ยนอะไหล่ใหม่ผมตีราคาไว้อยู่ที่ 60000 - 80000
    ถ้ามีงบประมาณสามารถทำได้แต่ราคามักจะบานปลายกลายเป็นหลักแสน
    ด้วยอะไรหลายๆอย่างเช่นถ้าชนมาแล้วส่วนนั้นผุหรือมีปัญหามาก่อนก็มี
    ค่าใช้จ่ายตรงนี้ด้วยแชสซีหักก็หามาเปลี่ยนได้ ถ้ามีงบประมาณก็ทำได้ครับ
    อาจดูเป็นงบประมาณที่สูงแต่มันคือความจริงที่ต้องยอมรับ

แต่ถ้าไม่มีงบประมาณก็คงต้องค่อยๆทำขึ้นมาใหม่ก็ได้ตามงบประมาณที่มี
    ถ้าไม่มีงบเลยสู้ราคาซ่อมไม่ไหว ต้องทำใจรับสภาพล่ะครับ ถึงจะรักมันสัก
    ปานใดก็ตามก็ต้องตัดใจ มันทำหน้าที่ของมันได้ดีที่สุดแล้วครับ

รถอยู่แถวไหนล่ะครับถ้าอยู่แถวบางนาหรือในกรุงเทพยังพอไปดูให้ได้ครับ
    เบอร์ผม 086-022-9959 โจครับ

4. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    อะไหล่ก็พอพาได้ครับใจเย็นๆไว้ก่อน

5. zuu@za

zuu@za New Member Member

140
    4
    0
    เอารูปมาดูก่อนครับ

6. ปอม

ปอม Guest

0
    0
    0
    พยายามจะโพสรูปสภาพรถให้ดูค่ะ แต่มันไม่ขึ้น

ขอบคุณพี่ ๆ นะคะที่เข้ามมาตอบ

ไม่ทราบว่าที่เชียงใหม่ จะไปหาอะไหล่ได้จากที่ไหนบ้างคะ

7. ทำใหม่ได้ หาอะไหล่ให้ได้ครับ สำหรับเคอี10

ผมใช้รถเคอี10อยู่ครับ
    เรื่องรถชนถ้ารักจริงสามารถทำใหม่ได้ครับ เรื่องอะไหล่ไม่ต้องห่วงสามารถหาได้ ไฟ คิ้วทุกอย่างทำใหม่ได้หมดเหมือนเดิม ผมมีร้านที่มีอะไหล่และทำอะไห ล่เคอี10 ที่หาได้ครับ

ผมเคยถูกรถเมชนแต่ก็ทำมาใหม่เหมือนเดิมได้ครับ ถ้าสนใจผมจะช่วยหาอะไหล่และติดต่อร้านให้ครับ

มีอะไรโทรหาได้ครับ กบ 0815590229

ผมดีใจนะครับที่ยังมีคนรักเคอี10อยู่ยังไงติดต่อมานะครับ ยินดีเสมอ

8. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    ส่งรูปมาให้ดูก็ได้เดี๋ยวโพสต์ต่อให้ครับตามเมล์นี้
    [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้