ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ พัดลมหม้อน้ำแบบ 4 ใบ กับ 5 ใบต่างกันยังไงครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Noom Eagle, 7 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Noom Eagle

Noom Eagle Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ พัดลมหม้อน้ำแบบ 4 ใบ กับ 5 ใบต่างกันยังไงครับ

2. อยากรู้คือกัน

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ต้องลองสังเกตองศาความตั้งชัน ของใบครับ ใบยิ่งน้อยองศาก็ยิ่งตั้งชั้น เพื่อตักลม ใบเยอะก็ไม่ได้หมายความว่าจะเย็นกว่า เพราะมอเตอรคนละแบบ และองศาของใบก็อถูกลดทอนลง ไว้ว่างๆจะเอามาเทียบให้ชมกันนะครับ

4. Noom Eagle

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. Noom Eagle

0
    0
    0
    ถามต่ออีกนิดครับ ใบพัดผมใกล้กับแผงหม้อน้ำมากมีผลในการระบายความร้อนหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้