เห็นช่วงนี้ มีแต่คนโพส์แต่รถ 2 จังหวะ ก็ขอบ้างละกัน

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย naughtyake, 14 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naughtyake

naughtyake New Member Member

34
    0
    0
    เก็บมาเกิน 7 ปีแล้ว แต่ก็ยังพอวิ่งได้อยู่ ถึงจะไม่เต็ม 100% แต่ก็ยัง โอเค

2. pop_B13

pop_B13 New Member Member

46
    0
    0
    สภาพดีจังคับ...........นึกถึงMMClสมัยเรียน..พระราม6เลยคับ

3. naughtyake

34
    0
    0
    ทำรถคันนี้ตั่งแต่ mmc แหละ เอาไปวิ่งที่นั้นอยู่ช่วงนึง

4. tam_colo

tam_colo New Member Member

76
    1
    0
    รักบาได้ดีมากครับสวยอะไหล่ครบ

5. AKIRA M120

AKIRA M120 Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ AKIRA M120 อยู่ครับ
    อะไหล่ทุกชิ้น เดิมๆ เก่าๆ
    เสียดายไม่มีรูป
    ถ้าอยากแต่งให้สวยๆ หน่อย
    ผู้เชี่ยวชาญท่านใด พอแนะนำได้บ้างครับ
    ว่าควรเปลี่ยนอะไรบ้าง
    ขอบคุณครับ

6. sosweet

sosweet New Member Member

227
    4
    0
    สภาพดีจัง แต่เห็นแล้วนึกถึงmc จริงๆ

7. tui110

tui110 New Member Member

25
    1
    0
    สวยจังครับ ขายมั้ย อยากได้

8. naka_nod

naka_nod Guest

0
    0
    0
    ใช่เลยนึกถึงสมัยMMCเลยตอนนั้นผมขี่รถให้น้าเปี๊ยกกำลังดังเลยมีสนามเถื่อนต้องมีโน๊ดซ่าmmc อิอิ

9. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

หายไปซะนาน !​

10. sosweet

227
    4
    0
    ก็โผล่มาแล้วนี้ไงละจ๊ะ นายก๊อฟ :D

11. naughtyake

34
    0
    0
    วันนี้เพิ่งเอามา สตาร์ท คับ แต่ก่อนเอาไปลองบ่อย สมัยโรงเบียร์ ดังๆ ทุกเย็นวันอาทิตย์ กะว่าจะเอาไปทำครัสใหม่ เพิ่งทำมาได้ไม่นาน แต่ดันจอดทิ้งซะ นานไปหน่อย ครัสมันเลยอมซะ เซ็งจิงๆ

12. sosweet

227
    4
    0
    น่าอย่าคิดมาก ซ่อมได้

13. naughtyake

34
    0
    0
    โอริงฝาสูบขาดอีก น้ำเข้าเสื้อ ต้องแกะมาทำใหม่อีก แต่เรียบร้อยแล้ว เก็บนานไปหน่อย

14. sosweet

227
    4
    0
    ยกเครื่องกันปาย

15. naughtyake

34
    0
    0
    เดี๋ยวนี้ออกไปดูรถก็มีแต่ 4 จังหวะลองกัน จะหา 2 จังหวะก็ไม่ค่อยมีถึงมีก็น้อย แล้วเดี๋ยวนี้ลองกันน่ากลัวมากๆ ไม่รู้จะจอดบีบจนเหลือช่องนิดเดียวแล้วลองกัน ไม่เหมือนสมัยก่อนที่ลองกันเลย จอดติดฟุตบาตหรือไม่ก็เกาะกลาง เหลือที่โล่งให้ลองกัน เห็นแล้วไม่กล้าลงไปลองเลย พลาดทีไปทั้งแถบ แล้วเหมือนเวลาลองก็ลองกันแค่ออกตัว ไม่ใส่กันยาวๆ ให้รู้ไปเลยว่ารถใครวิ่งจิง อย่างนี้ใครขโมยออกก็เต็งแล้ว อย่างนี้ต้องพาไปเล่น ไทยรัฐ เหมือนสมัยก่อนใส่กันไปยาวๆๆ ให้รู้กันไปเลย ผมก็แค่อยากออกความคิดเห็น ไปดูแล้วมันไม่สนุกเหมือนแต่ก่อน

16. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0
    ยุค ไทบรัฐ มันโครต เล่นกันยาวๆเลย

17. sosweet

227
    4
    0
    ใช่เห็นด้วยเลย บีบเข้ามาจนน่ากลัว บางทีเหลือไม่ถึงเลน ไม่กลัวพลาดกันเลย บาที่กลัวเหมือนกันนะกลัวแถมาหา :cry:

18. naughtyake

34
    0
    0
    แล้วเดี๋ยวนี้ก็จอดกันอย่างเดียว ไม่ค่อยล่องไปไหนเลย จอดจนเบื่อไปเลย แต่ก่อนเที่ยงคีนก็ต้องรีบไปรอ ห้าแยกคลองเตยแล้ว ไปไม่ทันกลุ่มหาย และออกไปทีก็ไหลยาว ขึ้นไทยรัฐ บางทีไปถึงนู้น MMC ค่อยกลับลงมา แล้วก็ค่อยกลับมา ห้าแยกคลองเตย ใส่กันยาวๆ รถใครทำมาไม่ดี พัง รถใครวิ่งจิงก็รู้ นึกถึงตอนนั้นแล้วสนุกกว่าเยอะ แล้วขี่รถมีน้ำใจต่อกันกว่านี้เยอะ จะรู้จักกันหมด รถพังหรืออะไรก็จะช่วยกัน

19. บักเสี่ยว

1,223
    80
    0

ยืนยันมันโครต น้า นุ่น ยังมาบิดกะเขา อ่ะ :D มอบกันจนเมื่อยคอ สมัยนั้นนูโว เม็ดชาม เท่านั้นพอ​

20. sosweet

227
    4
    0
    หมอบไปดมควันไป:D

21. naughtyake

34
    0
    0
    อัพเดส รูปใหม่คับ เพิ่งจะถ่ายใหม่วันนี้ รูปนั้นถ่ายตั้งแต่ 23 กันยา 2548 ที่เปลี่ยนไปก็มีแค่เปลี่ยนหนังเบาะเป็นสีดำ และก็สีของเกียร์โยง ขัดสีไดร์สทิ้ง ใส่หมอนลองแฮนของ sonic แล้วก็เปลี่ยนยางหน้าหลังใหม่คับ เพิ่งแอบล้างด้วย

22. sosweet

227
    4
    0
    สภาพสวยเรียบง่าย ได้ใจความ

23. naughtyake

34
    0
    0
    ขอบคุณคับ ผมก็คิดว่าแต่งเรียบๆมันอยู่ได้นาน ถ้าไปแต่งฉุดฉาดมากมันจะเบื่อเร็ว เพราะแนวแต่งรถมันเปลี่ยนไปเรื่อยๆ และผมคิดว่าทำอย่างนี้มันดูมีราคาดี

24. naughtyake

34
    0
    0
    น้ำรั่วเข้าฝาอีกแล้วคับท่าน สงกรานต์เอาออกไปขี่ ได้ไม่ถึง 5 นาที ดับไปเลย ควันออกท่อ เหมือนน้ำเดือดเลยคับ ตอนนี้ถอดฝาออกมาแล้ว โอริงขาด แต่ผมว่าคงจะเอาฝาไปทำใหม่ก่อน เพราะว่าฝามันกร่อนตรงร่องน้ำ บ่าเลยเหลือน้อย มันเลยทนแรงดันไม่ไหว
    ผมอยากให้มี 2 จังหวะออกมาขี่เยอะๆเหมือนแต่ก่อนมากเลย นึกถึงแต่ก่อนแล้วมันมากๆเลยคับ

25. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ลุยไปคับพี่น้อง นึกแล้วมัน ของผมคงเสร็จปลายปีโน่แหละ รถมันต้องใช้ทุกวันมันจอดไม่ได้เลยทำได้ไม่เต็ที่ เซ็งเลย ทรัพย์ก็เริ่มจางแล้ว โช๊คหน้าดันรั่ว ไม่ได้ดูให้ดีตอนซื้อมา ตามดเพียบเลย ถังก็ไม่ได้ทำ ชุดสีคงไว้ทีหลังสุดแหละคับ เพราะเครื่องมันเดิมๆ ฮีทไป รอบนึงแล้ว ต้องหม้อน้ำอีกใบ ครัชก็ลื่น ซีลปั้มน้ำก็รั่ว เซ็งเข้าไปใหญ่

แต่รถคุณสวยมากเลย แจ่ม สดอยู่เลย เห็นแล้วอิจฉา เนี้ยแหละรุ่นเรา

26. naughtyake

34
    0
    0
    ใจเย็นคับ ค่อยทำมันไปเรี่อยๆ เพราะถ้าทำมันทีเดียว กระเป๋าจะแห้งตามคับ
    รถคนนี้ผมทำใหม่ทั้งคันคับ ซื้อมาเอาแต่โครงกับเลขเครื่องเท่านั้นคับ แล้วค่อยๆเก็บรายละเอียดใหม่หมดคับ ใช้เวลานานเหมือนกัน แต่ออกมาก็ภูมิใจคับ มีคนมาขอซื้อหลายคนแล้ว แต่ผมไม่อยากขายเสียดาย ลงทุนไปกับมันเยอะมากๆคับ อยากให้เพื่อนๆ ทำออกมาขี่กันเยอะๆ ขี่ยังไงมันก็มันกว่า 4 จังหวะเยอะ มาแต่ละที คนละเรื่องกับพวก 4 จังหวะเลย

27. Globblinknight

Globblinknight New Member Member

228
    3
    0
    ก็ยังสู้คับ แม้จะปาไปไซน์ 100แล้วคับพี่น้องคับ สู้ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้