ช่วยหน่อยคับ ช่างบอกฝาสูบโก่ง

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย Mr.kALOn, 5 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.kALOn

Mr.kALOn New Member Member

18
    3
    0
    พอดีเมื่อคืนความร้อนขึ้นอ่ะคับเลยรีบจอดก่อน ไอ้ผมก็ไม่เป็นอะไรเลยเพิ่งมีรถขับมาได้อาทิตเดียว เลยขอให้พี่สิบลอแถวนั้นดูให้หน่อย พี่แกลองจับฝาหม้อน้ำดูไม่ร้อนมาก(ผมจอบมาได้ซักพักแล้ว)แกเลยเปิดแล้วก็เอาน้ำเติมให้มาขวดนึง แล้วก็บอกให้ผมเรีบขับไปหาน้ำเติมซะ(สงสัยเหตุนี้แหละเลยทำให้ฝาโก่งไอ้ตอนนั้นผมก็ไม่รู้เรื่องซะด้วยเลยทำตามที่พี่แกบอก) พอตอนเช้าก็เอารถไปทำหม้าน้ำอ่ะคับพอทำเสร็จก็ลองเครื่องช่างบอกว่าฝาสูบโก่งอ่ะ ซีดเลยเสียตังอีกแล้ว พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยอ่ะคับว่าผมควรจะปาดหรือหาฝาสูบใหม่ดี แล้วราคาทั้งสองแบบนี้อยู่ประมาณเท่าไรอ่ะคับ

2. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    เครื่องอะไรอะคับ ต้องดูด้วยว่าโก่งมากน้อยแค่ไหน ถ้าไม่มากก็น่าจะปาดได้
    เพื่อนเคยปาดฝาสูบเครื่องอีโว 6 ราคาประมาณหมื่นกว่าบาท
    ใช้ไปก็ไม่เหมือนเดิม บางทีเปลี่ยนเครื่องเรยอาจจะคุ้มกว่านะลองพิจารณาดู
    ส่วนเรื่องเปลี่ยนฝาสูบเรยอันนี้ไม่มีประสบการณ์ รอทั่นอื่นมาตอบต่อเน่อ

3. Mr.kALOn

Mr.kALOn New Member Member

18
    3
    0
    ลืมบอกไปอ่ะคับ เป็น CK5 4g93 อ่ะคับ

ต้องถามก่อนอาการเป็นอย่างไง แล้วทำอะไรไปบ้าง
    การที่จะไสหน้าฝาสูปนั้นทำได้ แต่ฝาสูปนั้นต้องค่าไม่แตกต่างกันเกิน40ฟิลเลอร์
    ราคาในการปาดฝาที่โรงกลึงแค่ไม่กี่ร้อย ถ้าจะแพงก็แพงที่ค่าปะเก็นกับค่าแรงช่าง
    T.0841094820 TAEY

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้