มีเสียงหอนจากห้องเครื่อง ใล่ปลดสายพานออกทีละเส้น จนเสียงหายเมื่อปลดสายพานไดชาร์จออก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 10 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเสียงหอนจากห้องเครื่อง ใล่ปลดสายพานออกทีละเส้น จนเสียงหายเมื่อปลดสายพานไดชาร์จออก รื้อเลย!!! เปลี่ยนลูกปืนไดชาร์จ ประกอบเสร็จแม่มยังหอนเหมือนเดิม :-\ สรุปว่า ไดใกล้ปลดระวางอีกแล้วสินะ.... ดีใจจังจะได้ใช้ไดชาร์จลูกใหม่แล้ว ha ha ha :-\

1. หาาา ถึงกับต้องวาง NEO VVL เลยเหรอครับ พี่แมน...

2. ใส่ได อะไรดีครับพี่ยุทธ

3. ไดqgเลยพี่

4. Nuy Tiger Zing

Nuy Tiger Zing Guest

0
    0
    0
    ผมก็เป็นคับ

5. พอดึงปลั๊กไดชาร์จออก เสียงก็หาย วัดกระแสชาร์จก็ไม่เกิน ไมมันดังหว่า... งง

6. อยากได้ของใหม่

7. ใส่ได VQ25 ...100Amp เลยพี่ยุทธ ...^_^

8. ผมเคยใส่ อยู่ครับ ...เป๊ะเว่อร์ ...^_^

9. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
  10. ใส่เปะเลยปะ

11. ครับผม ...^_^

12. แต่ต้องใส่สายพายที่ยาวขึ้น 1 เบอร์ ...^_^

13. ดีใจด้วยครับได้ของใหม่

14. เครื่องทำงานหนักขึ้นนะครับถ้าแอมป์สูงขึ้นอ่ะ ตอนเล่นเครื่องเสียงใส่ไดร์boss 120 amp โหลดเครื่องเห็นๆ เลยต้องใส่คัทเอ้า ไว้ปรับเวลาจะเปิดเครื่องเสียงนานๆ ทางที่ดีหาไดร์ให้ตรงความต้องการดีกว่าผมว่านะ

15. ผมก้อเปสปล่อยมันครับใช้จนมันถึงวัน ชาวปณกิจ

16. อย่าให้มันฌาปนกิจในรถก็แล้วกันครับ อิอิ

เด่วไปไหนมะหนุก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้