ขอคำชี้แนะครับ -NV ผม ขับไปแล้วดับทันทีเลย เป็นตลอด (กรองเบนซินเปลี่ยนแล้ว)...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kanapot Sudachan, 8 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kanapot Sudachan

Kanapot Sudachan Guest

0
    0
    0
    ขอคำชี้แนะครับ -NV ผม ขับไปแล้วดับทันทีเลย เป็นตลอด (กรองเบนซินเปลี่ยนแล้ว) ขอทราบแนวทางการแก้ไข ขอบคุณมากครับ

2. ประมาณช่วงไหลๆ แล้วเราชลอ เบรค แล้วดับ หรือป่าวครับ ผมก้อเป็น

3. Kanapot Sudachan

0
    0
    0
    ใช่ครับ เวลาเราเจอไฟแดงหรือจะเลี้ยวหรือจะจอด แล้วถอนคันเร่ง เครื่องจะดับเลยครับ (เกียร์ออโต้)

4. ผมก็เคยเป็นเปลียนกรองเบนซินก็หายมั่ยแน่จัยว่าเป็นระไฟป่าวรอพี่ในกลุ่มให้ความเห็นครับ

5. Siriwan Mam

Siriwan Mam Guest

0
    0
    0
    หัวเทียนเช็กยังติดทุกหัวมั้ย

6. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    คาบูป่าวผมก็เคยเป็น ขับไปเครียดไป ชลอจะเลี้ยวดับ ยูเทินดับ จอดไฟแดงดับตลอดกลัวโดนจูบท้ายเอา ไปหาช่างแก้มาหลายรายก็ไม่หาย จนไปเจอช่างคนนึงช่ำชองกับเครื่องมิลล่า และGAนี่แหละ หายขาดเลย ตอนนี้ขับสบายหน่อย ปัญหาก็เรื่องน้ำมันนี่แหละกินใช้ได้เลยตามความแรง อาจต้องไปติดแก็สแระ

7. Kanapot Sudachan

0
    0
    0
    ทำเองไม่เป็นครับ ต้องเข้าศูนย์ให้ช่างเช็คอาการให้ครับ ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ เดี๋ยวจะกลับมาเล่าอาการให้ฟังอีกทีครับ ขอเอาไปให้ช่างเช็คก่อน

8. Kanapot Sudachan

0
    0
    0
    ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ พี่หนุ่ม สงขลา พี่ Siriwan Mam

9. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    ตอนนั้นทำรวมๆหลายอย่างด้วยเลยแยกไม่ถูกว่าเท่าไหร่ ที่ทำไปก็มีค่าแรงปรับคาบู เปลี่ยนโช็คสปลิงหน้าหลัง ทำแอร์ เช๊คเกียร์ ท่อด้วย ประมาณหมื่นห้าครับ พอดีบิลที่เขาให้มาก็ไปกับน้ำหมดแล้วด้วย ผมว่าเฉพาะปรับจูนคาร์บูก็น่าจะ2-3พันมั๊ง

10. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ล้างคาบูร์+ปีกผีเสื้อ นานหรือยังครับ หรือไม่ก็ตั้งรอบเดินเบาดูก่อนครับ

11. Kanapot Sudachan

0
    0
    0
    ตั้งรอบเดินเบา ตั้งไม่เป็นครับพี่ Wichai อยู่ตรงไหนครับ รบกวนด้วย รอบเดินเบาเราสตาร์ทเครื่องทิ้งไว้ก็ดับแทบจะทุกครั้งครับ

12. ดูน้ำมันเกียร์ยังครับรอบต่ำไปก็มีผลครับ

13. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ตรงกรองอากาศ อ่ะ

14. Yonet Mansarids

Yonet Mansarids Guest

0
    0
    0
    ผมเพิ่งอ่านกระทู้นี้ไปเมื่อเร็วๆนี้ตอนนี้รถผมเป็นแบบนี้เลยครับ

15. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    จานจ่าย สายหัวเทียน ความร้อนปรกติมั้ย กรองอากาศ ค่อยๆไล่ดูครับ

16. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ผมเคยเบาดับ เพราะปีกผืเสื้อ สกปรกจานจ่ายรั่ว

17. Yonet Mansarids

0
    0
    0
    ความร้อนปกติก่อนถ่ายน้ำมันเครื่องไม่เป็นหัวเทียนกับปั๊กเปลี่ยนใหม่ เป็นเฉพาะรอบต่ำ ตอนจะเลี้ยวหรือถอยหลังมันจะสั่นๆแล้วดับพรึบไปเลยครับ เป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน

18. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ถ้าแก๊สด้วย ต้องรอผู้สันทัดกรณี มาช่วยอ่ะครับ

19. ตัวชดเชยรอบเสียหรือเปล่าครับบ

20. Yonet Mansarids

0
    0
    0
    เช้านี้จะไปหาอู่ซ่อมแต่ดันปิดใครแก้หายแล้วลงไว้ด้วยครับเผื่อเป็นแนวทางครับ

21. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ลองวิธีง่ายๆก่อนก็ได้ครับ หาซื้อสเปรย์ทำความสะอาด ปีกผีเสื้อครับ ทำตามขั้นตอนข้างกระป๋องได้เลยครับ มีอยู่ช่วงนึง ตัวปรับรอบเดินเบาผมมันปรับไม่ได้ ก็เอาสเปรย์ตีวนี้มาพ่นๆเอาแก้ขัดไปก่อน ก็ดีขึ้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้