แนะนำด้วย คร้าบ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย bank052, 16 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bank052

bank052 New Member Member

59
    4
    0
    คือ ตอนนี้ รถผมโดน ยึด อยู่ที่ สน.โพแก้ว อ่าคร้าบ เรย อยาก จะทำรถขึ้นมาใช้สักคัตอนนี้ผมมี
    ดัสสัน ช้างเหยียบ อยู่ คันหนึ่ง อยากให้พวกพี่ๆ แนะนำเรื่อง เครื่อง เรื่อง ช่วงล่างหน่อย อ่า คร้าบ
    ผมไม่มีความรู้เรย เรื่องพวกนี้ เรย ตั้งใจจาทำตั้งนานแร้ว อ่า แต่งบน้อย อิอิ คราวนี้คงได้ทำ สัก ที
    พอคิดเรื่องรถ แร้ว คิดถึง แกว่ะ เจ้าซิตี้ ตัว น้อย แงๆๆๆ

2. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    เรื่องช่วงล่างไม่มีอะไรน่ากลัวหรอกครับ เพราะช่างไทยเก่ง ๆ เยอะแยะไปหมด
    ช้างเหยียบอะไหล่ช่วงล่างมีขายอยู่แล้ว ลองดูสภาพของเดิมก่อนว่าไปไหวมั้ย ถ้าไหวก้อบิ๊วเอา
    ถ้าไม่ไหวก้อเปลี่ยนใหม่
    ส่วนเครื่อง ก้อต้องลองเดูก่อนว่ามีปัญหาตรงไหน
    ถ้าจุกจิกมากก้อเปลี่ยนไปเลย
    ส่วนสี ก้อคงต้องดูตามสภาพครับ

เบ็ดเสร็จผมว่ามีเกือบแสนแน่ สำหรับการบูรณะ ((ยังไม่เห็นภาพนะ))

3. bank052

bank052 New Member Member

59
    4
    0
    คือ แต่ก่อน ผมทำ เครื่องดีเซล ไป วิ่ง เล่นๆอยู่ อะคร้าบแต่พอดี ขายไปแร้ว คือตอนนั้นอยากวางเบนซินอ่าคร้าบ ไม่ทราบว่าเครื่องอารายจะเหมาะ อ่าคร้าบ ที่มองๆไว้ ก้อ sr อ่า คร้าบ ส่วนสีนั้น สีสวยอยู่ คร้าบ
    ช่วงล่าง ก้อโอ นะ ตอนที่เปงดีเซล ไม่รู้ว่าพอเปง sr จะเอา อยู่ หรือเปล่า เออช่วยแนะนำอยู่ ดีๆๆให้ที คร้าบ อิอิ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    น่าจะเอาอยู่ครับ เพียงแต่ต้องลองวิ่งดูก่อน จะได้ทราบว่าควรจะปรับปรุงอะไรบ้าง

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ถ้าลง เอสอาร์ สงสัยต้องเซ็ตช่วงล่างใหม่หมด โดยเฉพาะระบบเบรค แปลงได้อย่างคุณจอห์นว่า อ่ะครับ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว หาของรุ่นอื่นมาเกย์ใส่ ค่อยๆไล่ไปครับ บอกไม่ถูกเพราะไม่เห็นรถ ไม่รู้ว่าทำอะไรไปบ้างแล้วด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้