รบกวนถามเรื่องคอมแอร์ หน้าแหลม TT140หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย zerogiggs, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zerogiggs

zerogiggs New Member Member

34
    0
    0
    คือเอารถไปให้ช่างดู เค้าเอาเครื่องตรวจแบบดิจิตอล ตรวจดูปรากฏว่า
    ตรงหัวคอมแอร์ (บริเวณที่มีสายพานเล็กๆอ่ะคับ)สัญญาณมันดัง
    เค้าบอกว่ารั่ว ก้อเลยถามว่าต้องทำยังไง พวกบอกจะให้เปลี่ยนท่าเดียวเลย
    คอมฯมือสอง 4000รวมน้ำยา, บิวท์ 3500 แต่ผมว่าน่าจะซ่อมได้นะ(หรือเปล่า?)
    เลยอยากปรึกษาถามพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ที่รู้ก่อนดีกว่า....ว่าทำไงดี ช่วยหน่อยคับ งบมันน้อยอ่ะ...?

2. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    ซ่อมคงไม่คุ้มคับ เพราะถ้าซ่อมราคาอะไหล่+ค่าแรงช่างก็พอๆกับเปลี่ยนคอมฯมือ 2 ได้ทั้งลูกแล้วครับ ที่ผมเคยเปลี่ยนคอมฯมือ2 ก็ตกประมาณ 2500 บาท รวมค่าแรงกับเติมน้ำยาแอร์ให้ด้วย แต่ผมก็ทำมาหลายปีแล้วเหมือนกันคับ ไม่รู้ว่าตอนนี้คอมเพรสเซอร์แอร์มือ 2 ขึ้นราคาหรือยัง ค่าแรงช่างไม่น่าเกิน 3-400 บาทนะคับ ถ้าเกินจากนี้ก็ถือว่าแพงคับ

ทางที่ดีลองถามราคาหลายๆร้านดูก่อนคับ แล้วให้ช่างตรวจดูอาการ ถ้าช่างหลายๆร้านบอกอาการเสียเป็นที่เดียวกันก็ชัวส์คับ
    :)

3. tle141_jz

tle141_jz New Member Member

219
    8
    0
    ผมมีคอมติดอยู่กับเครื่องอ่ะครับ สนใจโทรมาแล้วกัน 0866338486

4. zerogiggs

zerogiggs New Member Member

34
    0
    0
    ขอบคุณมากคับสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวจะลองเช็คๆดูเนอะ........

5. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    มือสอง......ดีกว่าซ่อมคร้าบบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้