วันนี้บอกกับตัวเองตั้งแต่จับกุญแจรถว่า "วันนี้จะไม่ขับรถเร็ว" เลขทริปอยู่ที่ 49 km...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 12 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    วันนี้บอกกับตัวเองตั้งแต่จับกุญแจรถว่า "วันนี้จะไม่ขับรถเร็ว" เลขทริปอยู่ที่ 49 km ก็ขับทำงานตามปรกติ ไปบ้านลูกค้า วิ่งซื้ออะไหล่ รวมระยะทาง 198 km แวะปั๊มแก๊สเติมเต็มถังตามปรกติ เติมไป 210 บาท ยังข้องใจ ถามเด็กเติมว่าตัดแล้วเหรอ.... เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า "ขับไม่เร็วมันไม่เปลือง" ประหยัดขึ้นเห็น ๆ :)

1. ถั่วต้มมมเลยย

2. Kitti Buaphan

Kitti Buaphan Guest

0
    0
    0
    ผมก็อยากประหยัดแต่ยังหาตังซื้อถังแก๊สไม่เลยครับ

3. Tara Saejung

Tara Saejung Guest

0
    0
    0
    ใช่แก็สแล้วเป็นไงบ้างครับ ว่าจะติดตั้งบ้าง

4. ใช้แก๊สแล้วเที่ยวไกล+เที่ยวบ่อยครับ

5. Tara Saejung

0
    0
    0
    ต้องบำรุงรักษาเครื่องมากกว่าปกติไหมครับ แล้วเต็มถังนี่200เองหรอ วิ่งได้กี่กิโลครับ

6. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    เคยบอกกับตัวเองเหมือนกัน แต่ไม่เคยทำได้ ^_^

7. จากหมดถัง เติมเต็มถัง 540 บาท วิ่งได้ 350-400 km (ระบบดูด) ตอนนี้อัพเป็นหัวฉีดละ ยังไม่เคยลองจนหมดถังครับ การบำรุงรักษาก็ปรกติ ดูน้ำ+น้ำมันเครื่อง ดูการรั่วซึมของของเหลวต่าง ๆ ทุกเช้า

8. ราคาแก๊ส 13.57 บาท\ลิตร

9. ใช้แก๊สแล้วกดมันขึ้น หุหุไม่กลัวเปลือง ตามนั้น คิคิ

10. Tara Saejung

0
    0
    0
    แล้วที่ว่าบ่าวาวไปเร็วจิงป่าว แต่ถ้าใช้รถไม่เยอะนี่ติดแล้วจะคุ้มป่าวคับ

11. เครื่องตระกูล GA บ่าวาวล์โครตแข็ง แล้วบ่าวาวล์ไปเร็วไม่เร็วอยู่ที่การจูนแก๊สครับ ถ้าบางก็ไม่เหลือไม่เกินแสนโลก็มีอาการแล้ว แต่ถ้าให้มันกินพอดี ก็ไม่ต่างอะไรกับน้ำมัน ไม่ใช่ว่ามันจะไม่พังนะครับ เครื่องจักรมันย่อมสึกหรอไปตามการใช้งาน

12. วิ่งแสนโล หมดแก๊ส 1.3 แสนบาท ถ้าน้ำมันหมดไม่ต่ำกว่า 3 แสน ส่วนต่าง 1.7 แสน คิดยังไงก็คุ้ม+ยกเครื่องอีก 3 ตัวยังคุ้ม

13. เติม300 วิ่งได้ปกติ183 โล

14. ถ้าจะถูกกว่านี้ จอดทึ้งไว้แล้วเดินเอา

15. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ถ้าไม่ดูแลรักษาจะเเก็สหรือน้ำมันก็พังหมดละคับ

16. Topjing Pokom

Topjing Pokom Guest

0
    0
    0
    พี่ยุธครับ อัพจากดูดเป็นฉีดใช้งบเท่าไหร่ครับ อยากอัพบ้างดูดมานานละ

17. ผมเก็บของเก่ามาซ่อมเอาน่ะครับ หมดไม่เท่าใหร่

18. map sensor และสวิทช์ ที่เล่นของใหม่ หัวฉีดแก๊สด้วยสิของใหม่

19. Topjing Pokom

Topjing Pokom Guest

0
    0
    0
    ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้