พี่คับผมมีปันหาคือเวลาเปิดแอคอมหนักมากติดไปได้สัก20นาทีถ้าเดินเบาไม่เร่งเครื่องไว้จะน๊อ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พน ตะกอน ความรู้สึก, 13 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่คับผมมีปันหาคือเวลาเปิดแอคอมหนักมากติดไปได้สัก20นาทีถ้าเดินเบาไม่เร่งเครื่องไว้จะน๊อกดับเลยแต่บางช่างก็บอกไดเอ้อบางร้านบอกคอมจะน๊อกตกลงเป็นที่ไรกันแน่ใครู้ช่วยบอกทีคับใคมีปัน

1. สำหรับผมคิดว่าอาการของคอมเพรสเซอร์เริ่มมีปัญหาลูกสูบ แกน ลูกปืนภายใน น้ำมันคอมเริ่มขาด ให้ร้านเช็คดูก่อน บางทีอาจแก้ไขได้ อย่าเพิ่งฝืนใช้รีบเช็คก่อน ของเพื่อนเป็นมาก เปิดแอร์เครื่องดึงจนดับเลย อันนี้คอมแอร์เดี้ยง

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    หาร้านที่เชื้อใจได้เช็คให้คับ ถ้าร้านที่เข้าปุบบอกแค่อาการ แล้วไม่ทันได้เช็คแล้วบอกว่าไอ้นู้นเสีย ไอ้นั่นเสีย ก็ให้รีบหนีห่างเลยคับ

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    อยู่แถวไหนคับ

4. เออพี่คับแล้วไอ้น๊อตเติมน้ำมันคอมหากเราถอดแล้วน้ำายาจะรั่วไหมคับ

5. คือเมื่ตอนที่เติมน้ำยาแอร้านเขาก็เติมให้คับแต่เขาเติมพร้อมน้ำยาแอคือไม่ได้เติมเข้าตัวคอมโดยตรงมีผลป่าวคับ

6. น้ำมันคอมมันวิ่งทั้งระบบนะครับ

7. เทใส่คอมก็ได้ เตืมลงทางท่อ low ก็ได้ น็อตตรงตูดคอมด้านล่างนั่นน็อตถ่ายน้ำมันคอม คอมจะน็อคมันต้องมีเสียงดัง อาการที่ว่าน่าจะมาจากระบบเริ่มตันมากกว่า แนะนำให่รีบหาช่างโดยเร็วที่สุด ไม่งั้นคอมได้น็อคจริง ๆ แน่ ๆ

8. แต่ผมก็ไปร้านที่เติมน้ำยาคั้งสุดท้าย4เดือนแล้วเขาบอกไดเอ้อไม่ตันเพาะตันน้ำยาจะไม่วิ่งไห้เห็นคือเขาบอกว่าจะน๊อกแต่ไม่บอกทำไง เปลี่ยนไดเอ้อหายป่าวคับราคาเท่าไรคับ

9. ลืมบอกผมอยูสมุทสาครคับ

10. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    น้ำยาขาด คอมไม่ทำ น้ำยาเกิน คอมหนักทำแล้วตัด ลองปล่อยทิ้งแล้วเติม น้ำมันคอม น้ำยาแอร์ใหม่

11. ขอบคุนพี่ๆมากคร้าบเด๋วไปจัดการสะหน่อย

12. ต้องเช็คก่อนนะครับถึงจะบอกได้ ต้องดูแรงดันทั้งด้าน H และ L เพื่อดูการทำงานของวาวล์ลดแรงดัน(หัวฉีดน้ำยา) ดรายเออร์ 350 บาท แต่เมื่อระบบแล้วต้องแว็คและเติมน้ำยาด้วย

13. อีกนิดนึงนะคับถ้ามีน้ำมันรอบตัวคอมเกี่ยวป่าวคับ

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เกี่ยวครับ ถ้ามั่นใจว่าไม่ได้รั่วมาจากเครื่องยนต์ แสดงว่า เสื่อคอมอาจกลับบ้านเก่าแล้ว

15. คอมรั่ว ซีล โอริง หมดสภาพ

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
  17. ยาวละเราขอบคุณคับพี่

18. สมุทรสาครแถวไหนคับ

19. เด่วจัดให้จบปันหาเลย!!

20. บ้านแพ้วคับ

21. มามหาชัยไหมคับ ซอยท่าปรง รุ้จักป่าว

22. เข้าตัวตลาด ทางไหนคับ

23. เลย รพ.มหาชัย จะมีซอยเลี้ยวซ้าย ที่ไปร้านไพบูลหมูกะทะอะคับ เลี้ยวเข้ามาประมาน200เมตร ร้านยุขวามือคับ

24. ชื่อร้านมาโนช เซอวิสคับ ร้านลูกพี่ผมเอง ลองเข้าไปให้แกเช็คก่อนได้คับ รับประกันคุณภาพ!!

เคยผ่านคับรบกวนพี่ช่วยปะเมินให้หน่อยคับว่าจบที่ปะมานเท่าไร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้