spark plug... ใช้งานมาประมาณ 10000 โล บางไปป่าวหว่า.... ใช้ LPG เป็นหลัก E20...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 13 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    spark plug... ใช้งานมาประมาณ 10000 โล บางไปป่าวหว่า.... ใช้ LPG เป็นหลัก E20 ใช้แค่อุ่นเครื่อง

1. ในตำรา บอกไว้ สีนี้ค่อนมาทาง บาง แต่ใช้ได้ครับ ^_^ ของผม มันค่อนไปทาง หนา อิอิ

2. แต่ทำไมเกลียวหัวเทียน พี่ยุท มันแฉะ จังเบย

3. งั้นต้องเพื่มแก๊ส เอาซัก 3% ทั้งตาราง

4. วิ่ง ปู๊ดเลย นะเพ่่

5. เผาไหม้ ดี ต้องน้ำตาล อ่อน แต่ของผม เข้ม ไปนิด ^_^

6. ตอนนี้ก็ดีกว่าเมื่อก่อนบานแล้วนะครับ

7. ตอนเครื่องคาร์บู หรอคับพี่ยุท

8. ตอนหัวฉีดนี่แหละครับ ขึ้นเร็วกว่าตอนไม่มี ECU แก๊ส

บางนิดๆ ปลายลื่นนน ปรื๊ดดดดด ถ้าให้ดี ต้องสีสนิม ครับผมมมม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้