รถ 3d หายครับ!

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย เครื่องซักผ้าสังหาร, 27 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เป็นรถของรุ่นน้องครับ สภาพรถเดิมๆ สีน้ำเงิน
    ทะเบียน กฉ 1463 ภูเก็ต

เหตุเกิดประมาณ หลังตี 3 วันที่ 27 ก.พ. ครับ
    ที่อพาร์ตเมนท์ ใน ซ.พระรามหก 28
    ถึงจะรู้ว่า % ได้คืนยาก แต่ก็เผื่อจะได้้ข้อมูลอะไรบ้าง
    อาจจะมีการเคลื่อนไหวซื้อขาย หรือยังไงก็แนะนำด้วยนะครับผม

ขอบคุณครับผม

1. por_na

por_na New Member Member

12
    0
    0
    เฮ้อออ หายอีกแล้ว หรอครับ กลัวจะถึงตาเราซักวันกว่าจะซื้อรถได้ซักคัน เก็บเงินเปนปี มันมาเอาไม่ถึง10 นาที จะช่วยสอดส่องให้น่ะครับ

2. Backdraft

Backdraft New Member Member

34
    0
    0
    มีตำหนิของเครื่อง หรืออุปกรณ์มาด้วยก็จะดีนะครับ
    ละก็ช่วงนี้ 3door หายกันบ่อยเหลือเกิน
    ระวังกันหน่อยครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ต้องระวังกันมากขึ้นหน่อยละครับ ทั้งรถแต่ง รถเดิม หายกันทั่วหน้า ที่เปิดประตูรุ่นนี้มันก็เขี่ยง่ายซะด้วยสิครับ ยังไงก็หาอย่างอื่นล๊อกไว้อีกหลายๆ ชั้นก็น่าจะถ่วงเวลาได้นานขึ้นจนขโมย อาจจะถอดใจไปเอาคันอื่นนะครับ

4. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    ที่เมกาเล่นแบบนี้เลยครับ เอารถตู้คอนเทนเนอร์ 18 ล้อ ถอยหลังรถจอหน้ารถเป้าหมาย มีสไลด์ มาเสียบเข้าใต้ท้องรถ ยกลอยเข้าไปในตู้ทั้งคันเลย ใช้เวลาไม่เกิน 30 วิ พอขับข้ามรัฐ คาดว่าข้างใน น่าจะไฮเทคมาก ๆ ครับ พอจอดรถปุ๊บ เอาลงมาขายได้ทีละชิ้นเลยครับ ...... แหล่มเลย..!!!!

5. king

king New Member Member

86
    3
    0
    หายอีกแล้วหรือคับ
    เอาจัย ช่วยให้ได้กลับมาไว ๆ
    ครับผม.............

6. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    อยากได้ที่ล็อคล้อด้านนอกน่ะครับ เคยเห็นในเรื่องจริงผ่านจอ

เวลามันขโมยคนนอกจะได้เห็น

7. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
  8. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    เสียใจด้วยนะคับ ช่วยดูอีกแรงนึงคับ อยู่แถว ถ.พระราม6เหมือนกาน........

9. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ขอให้หาเจอไวไวครับ

10. pui_3D_yL

pui_3D_yL New Member Member

20
    0
    0
    แล้วจะช่วยกระจายข่าวให้ค่ะ เพราะมีเพื่อนอยู่วงการรถเก่าเหมือนกัน
    ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ก็แล้วกัน ขอให้ตามเจอเร็วๆนะค่ะ

11. ขอบคุณทุกๆ คนครับ

ตำรวจบอก ปีที่แล้วหายประมาณ 200 คัน ได้คืน 2 คัน
    ---- เศร้า สงสารน้อง เพิ่งได้รถมาไม่ถึงอาทิตย์แท้ๆ

12. mos_mos

mos_mos New Member Member

6
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ 3d หายมา 3คัน แล้ว ไม่กี่เดือนนี่เองครับ ยังไงก็ขอให้เจอนะครับ เอาใจช่วย

13. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    เพิ่งซื้อรถมาได้2อาทิตเหรอคับ.....หรือยังไงกาน
    .....คิดในแง่ร้าย...เป็นการหลอกขายรถ แล้วมาขโมยรถกับไป เป็นไปได้มั๊ย....
    ....สงสัยเฉยๆ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วย.....:D

14. maykrub

maykrub New Member Member

152
    3
    0
    มาช่วยกันเป้นหูเป้นตานะครับ

15. nongA

nongA New Member Member

12
    0
    0
    จะดูให้อีกคนครับ......แต่ว่าตำรวจบอก 3D หาย

16. nongA

nongA New Member Member

12
    0
    0
    หาย 200 เลยเหรอ โคตรน่ากลัวเลย

17. อ่อไม่ใช่ครับ น้องเค้าเพิ่งได้รถมาจากพี่ชายที่อยู่ภูเก็ตครับ
    ตอนนี้ก็ทำใจกันไปละ ขออย่าให้เกิดกับเพื่อนๆ คนอื่นอีกครับ

18. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    เอาใจช่วยครับ

19. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    เสียใจด้วยครับ

20. nang nang

nang nang New Member Member

29
    0
    0
    ช่วย อับคับ

21. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    เสียใจด้วยครับ....ลองอ่านกะทู้ของผมดูซิครับ..อาจช่วยคุณได้

22. -bank-

-bank- New Member Member

16
    0
    0
    ขอหั้ยเจอนะคับ

23. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    ขอให้ได้คืนไวๆนะคับ..เอาใจช่วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้