เลือกซื้อ NV หัวฉีดหรือคาร์บู ไปติดแก๊สดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sak_nv, 21 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sak_nv

sak_nv New Member Member

2
    1
    0
    ผมเป็นสมาชิกใหม่ กำลังจะเลือกซื้อรถ NV ตอนเดียวประมาณปี 1997 เกียร์ออโต้ เพื่อนำไปติดแก๊ส แต่ไม่แน่ใจว่าควรเลือกซื้อรถหัวฉีด หรือคาร์บูซึ่งมีราคาถูกกว่า ไปติดแก๊สดีครับ เพราะเมื่อติดแก๊สมิกเซอร์ ชุดหัวฉีดก็ไม่ได้ใช้ จึงอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ เรื่อง อัตรากินแก๊ส และอัตราเร่งเปรียบเทียบ รวมถึงความเหมาะสมในการเลือกซือ ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ได้ทั้งสองตัวเลยครับไม่มีปัญหาแล้วเครื่องหัวฉีดจะเดินเรียบกว่าตัวคาร์บูนิดหน่อยด้วย:D:D

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เครื่องบาคูจะเหมาะสมกะระบบมิกแก๊สมาครับแต่ปีมันจะเก่านะซิครับ
    เอาหัวฉีดเลยดีกว่าครับ ได้ปีใหม่กว่าแถมเวลาเปลี่ยนแก๊สก็ไม่ยุ่งยากเหมือนคาบู
    แต่ติดแก๊สระบบคาบูถูกกว่าครับอิอิ

4. หัวฉีดมันก็ได้ความสดของเครื่องกว่านะคับ ต้องดูว่าราคามันต่างกันเยอะเปล่า ถ้าห่างกันสักหมื่นเอา คาบูดีก่า ใช้ให้พัง แล้วก็วางเครื่องใหม่ แต่ถ้าห่างกัน ไม่กี่พัน ก็เอาหัวฉีดดีก่า

5. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ตามด้านบนครับ

6. apa375

apa375 Member Member

100
    11
    18
    ผมเชียร์หัวฉีดครับ

เครื่องมันเดินเรียบกว่า

7. sak_nv

sak_nv New Member Member

2
    1
    0
    แล้ว อัตรากินแก๊ส และอัตราเร่งของรถหัวฉีด หรือคาร์บูหลังติดแก๊สแล้วมันต่างกันไหมครับพี่ๆ

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    cc.เท่ากันไม่ต่างกันครับ

9. gohnighttour

gohnighttour New Member Member

213
    21
    0
    หัวฉีดไปเลยครับ ขับสนุกกว่า (เกี่ยวกันป่ะ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้