น้ำมันเครื่องก้อไม่มีน้ำ...แต่ที่ฝาวาล์วยังกะสังขยา...ตกลงมันมาจากใหนคับ...เครียดแล้วคั...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย น้องแพรว ล้ัลลา, 17 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    น้ำมันเครื่องก้อไม่มีน้ำ...แต่ที่ฝาวาล์วยังกะสังขยา...ตกลงมันมาจากใหนคับ...เครียดแล้วคับ...

1. ของเดิมยังค้างอยู่คับ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  3. แล้วมันค้างตรงใหนคับ..เปิดฝาวาล์วดูเมื่อเดือนที่แล้ว..ยังไม่มีเลยคับ...สงสัยจัง

4. ท่ออาศช่วงใหนรั่วป่าวครับ

5. เคยจอดตากฝนใหม หรือลา้งห้องเครื่องยนต์ใหมครับ เช่นฉีดน้ำล้างนะครับ

6. น้ำเข้าละครับแบบนี้ ปล่อยไว้นานจะส่งผลไปหาชาป์นะครับ

แล้วต้องซ่อมยังไงคับ...หรือว่า..เข้าอู่..รอจ่ายตัง.. ช่างแก๊สบอกว่า..ไห้ไปอัดฝาสูบ..เพราะเปลี่ยนปะเก็นฝาเมื่อใช้ไปสักระยะ..ต้องกลับไปไห้ช่างอัดฝาใหม่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้