สอบถามเรื่องเฮดเดอร์

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย utt, 23 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utt

utt New Member Member

111
    1
    0
    ไทเกอร์ 5L 3000 EFI จะขอสอบถามว่า จะใส่เฮดเดอร์ และเดินท่อใหม่ทั้งเส้น จะวิ่งขึ้นดีไหม ใช้งบประมาณเท่าไหร่ ใช้ท่อขนาด 2.5 นิ้ว พอหรือไม่ ช่วยตอบด้วยคับ ขอบคุณคับ

2. ไอ้รถซา..หริ่ม

ไอ้รถซา..หริ่ม New Member Moderator VIP

1,238
    32
    0
    ก้อดีขึ้น แต่ไม่มากเท่าไหร่

ต้องทำปั๊ม ด้วยจะดีกว่า

ราคา ที่อื่นผมไม่รู้ แต่ร้านที่ผมทำ ไม่น่าเกิน 3500

ติดตั้ง พร้อมเดินท่อ หม้อพัก อีกใบ

ท่อ ไม่ต้องถึง 2.5 หรอก คับ 2 นิ้วก้อพอแร้้ว

ลองสอบถามราคาดูก่อน คับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามเซียน เฮดหยัง เอ๋ย เฮดเดอร์เลยครับ

4. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    3-4พันเหละคร้าบ

5. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    แรงๆๆ

6. utt

111
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆคำตอบคับ ราคาไม่แรงเท่าไหร่ งั้นเดี่ยวจัดไป

7. ตามคุณจิ้น สิงค์ควันดำเลยคับ....

8. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ไม่มีเทอรโบ เดินท่อ สองนิ้วก็พอมั้ง :D

9. utt

111
    1
    0
    คับ ไม่โบคับ อยากโบเหมือนกัน แต่น้ำมันแพง อิอิ คงต้อง ลงเฮดเดอร์ + เดินท่อ 2" ใหม่ ก้อพอแล้วคับ

10. paopao

paopao New Member VIP

786
    5
    0
    ใส่ข้ออ่อนเพิ่มด้วยนะคับ ถ้าของเก่ามันไม่มี ช่วยลดอาการสั่นของเครื่องได้ :D

11. ข้ออ่อน 2 นิ้ว ตอนนี้เท่าไรคับ คัยพอรู้บ้าง ทามเฮดกะเดินท่อ2นิ้วมา ยังไม่ได้ใส่อ่ะคับ รู้สึกรถมันสั่นตอนสตาร์ท กับตอนดับเครื่องคับ..

12. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ไม่กี่ร้อยครับ

13. utt

111
    1
    0
    ของผมยังเป็นท่อติดรถมาเดิมๆคับ เปลี่ยนแค่ท่อพักเป้นของ มิ ชู ผ่า และเปลี่ยนปลายท่อเป็นสเตนเลศ ขนาดเท่าไหร่ไม่รุ้ พอสวยคับ ก้อเลยจะใส่เฮดเดอร์เพิ่ม แล้วเดินท่อ 2" แต่ว่าท่อพัก กับ ปลายท่อ น่าจะใช้ของเดิมได้ ใช้ไหมคับผม

14. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    ผมก็เฮดคับ เครื่อง 2500 ท่อเดิม พักมิตซู ได้ต้นขึ้นมาหนุกดี คับ
    ปลายเดิมก็ได้คับ ผมไม่ใส่ปลายอ่ะ ขับแล้วปวดหัว ดังโคตรๆ แค่ท่อพักอย่างเดียว ลากยาวก็แสบหูแล้วอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้