++ ช่วยกันจับตา แคมรี่ ป้ายแดงคับ ++

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Bird_Es, 11 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    เหตุการณ์ ปากาวยางใส่รถ! ถนนเส้นบางนาคับ

รายละเอียด

เมื่อกี้ (3โมงเย็นวันอังคารที่ 8 เม.ย.) บนถนนบางนา-ตราดขาออก ผมลงจากทางด่วนขั้นที่ 1 มุ่งหน้าชลบุรี ขณะวิ่งอยู่ช่องทางขวาสุดด้วยความเร็วราว 110km/h (เลนกลางกับเลนซ้ายรถเยอะและขับช้ามาก) ก็ปรากฎ New Camry สีดำ ป้ายแดง พุ่งเข้ามาในกระจกหลังอย่างเร็ว ว่าแล้วก็ดิ้ปไฟใส่ผมเต็มที่ ผมก็อยากจะตบเข้าซ้ายแต่เข้าไม่ได้เพราะติดรถเลนกลาง พอจังหวะผมแซงรถเลนกลางได้ปุ้บ ก็ตบซ้ายให้เค้าแซงไปโดยทันที แต่ก็เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น เสียงดังเปรี้ยงเข้าที่กระจกหลังด้านขวาอย่างเต็มแรง!! ใช่แล้วครับ คนนั่งข้าง camry เปิดกระจกแล้วปาวัตถุอย่างหนึงใส่รถผม แล้วก็ยังหันหน้ามาเยอะเย้ยอีก ผมยัวะมาก กระทืบคันเร่งสุดแรงเกิด กะบี้ตามไปจดป้ายทะเบียน แต่ตามไม่ทัน เจ้าแคมรี่แซงซ้ายหายไปอย่างเร็ว ผมรีบชะลอเข้าข้างท้าง ลงมาดูรถ เข่าแทบอ่อน กาวยางครับ!! มันปากาวยางสีเหลืองๆใส่รถผม มีเศษเปลือกไข่ติดอยู่ด้วย แสดงว่ามันเอาไข่ไก่มาเจาะ เอาน้ำไข่ออก แล้วเอากาวใส่เข้าไปแทน เตรียมการมาโดยเฉพาะ แบบนี้แสดงว่ามันคงไม่ได้ปาไข่กาวใส่ผมคนเดียว คงมีหลายคนโดนเหมือนกัน ไม่งั้นคงไม่เตรียมไข่ไว้พร้อมแบบนี้

ผมก็ยังงงกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น เพราะผมไม่ได้ขับกั้กที่เลนขวาเลย ผมก็กำลังแซงรถเลนกลางอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ได้ซิ่งฝ่านรกแบบแคมรี่นั่น รวมระยะเวลาที่มันต้องมาต่อท้ายผม จนผมเปิดทางให้ เวลาไม่เกิน 10 วินาทีเท่านั้น ทำไมต้องทำกันขนาดนี้ด้วย ดูลักษณะ และอายุของคนในแคมรี่ น่าจะเป็นนักศึกษาที่เรียนอยู่แถวละแวกนั้น เพราะเห็นเป็นวัยรุ่นอยู่แล้วใส่เสื้อเชิร์ตสีขาว

ก็ได้แต่อโหสิกรรมครับ รถผมก็ไม่เป็นอะไรแล้ว หลังจากเกิดเหตุก็รีบขับเข้า Car Lac ล้าง+ขัดสีให้เรียบร้อย แต่รอยกาวออกไม่หมด เหลือเป็นรอยจางๆนิดๆ กาวมันกัดสีแรงจริงๆ นี่ขนาดโดนกาวปุ้บ ล้างปั้บ รอยยังไม่ออกเลย

อ้อ แล้วผมสาบานได้เลยครับ ว่าผมไม่ได้ไปขับกวนประสาทเค้าก่อนแน่นอน เพราะรถผมมีปัญหาเรื่องความร้อน กำลังจะขับเข้าอู่ เลยขับเร็วมากไม่ได้ ไม่น่าทำกันเลยครับ
    อ้างอิงจากเวปhttp://www.bigsedan.com/index.php/topic,1374.0.html
    http://www.wish-mania.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=15910
    http://www.camrythailand.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=3367#67558

คันอื่นๆที่เจอเหตุการณืแบบนี้ในเวปพันทิพคับ

ในเวป civic FD ก็โดนไปอีกคัน Link http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=21294

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6499182/V6499182.html
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6503576/V6503576.html

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 เมษายน 2008
  2. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    เอาน่า................................
    กลับมาหล่อเหมือนเดิมก็ดีแล้ว

Bird_Es ถูกใจสิ่งนี้
  3. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    เลวมาก.. ต้องวางมิดมัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 เมษายน 2008
  4. beer_ak

beer_ak New Member Member

55
    3
    0
  5. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    เสียนิสัย ถ้าเป็นผมแบบนี้ต้องตบให้ตกถนน หรือตกทางด่วนไปเลย หรือไม่ก้อแอบตามแบบห่าง ๆ ไปเอาคืนตอนมันจอดเลย

6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ความรวยไม่ได้ทำให้สันดานคนดีขึ้นเลย

7. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    คนชั่วจะคิดจะทำอะไรก็ย่อมชั่ว

8. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    นิ สัย ไม่ ดี........

9. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    แม่ง...ปัญญามันมีแค่นั้นและ..พวกไร้อารธรรม
    เก่งจริงหนีทำไมว่ะ...ถุย..

10. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    บ้านมันคงขาดความอบอุ่น ปล่อยมันไป ยุคนี้กรรมติดจรวด มันต้องโดนมากกว่าเราหลายเท่าแน่...............

11. nopdon_47

nopdon_47 New Member Member

22
    3
    0
    โบราณว่า " สำเนียง ส่อ ภาษา กิริยา ส่อ สกุล " ....

12. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
    ทำใจนะครับ
    ถ้าเจอมันอีก เอาปืนยิงแม่งเลย ล้อเล่นนะครับ
    คิดว่าหมามันกัดแล้วกัน อย่าไปทะเลาะกับหมาเลย

13. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    :mad::mad::mad:

14. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ทำ นิ สั ย แ บ บ นี้ เ ล ว จิ ง ๆ

15. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    สุดตีนเลยครับ เลวสาดดด

16. eak_iv

eak_iv New Member Member

8
    0
    0
    เลวมากๆ................

17. Tui2989

Tui2989 New Member Member

310
    3
    0
    เลวจริงจริง.........:mad::mad::mad:

18. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    อยู่แถว ๆ บางนา ด้วยงะ

เหอ ๆ ๆ ... น่ากลัว ๆ

สงกรานต์นี้ระวังกันด้วยน๊าา ... เผื่อมันจะปาเนียนมากะน้ำ

ไอ้พวกนี้นิ ... ขยะสังคม

ไม่รุ้จะด่ารายยย ... โห่ววว ไอ้หน้าเป็ดย่างงงงงงงงงงงงงงงงงง !!!

19. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เลวเจง เจง

20. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    โหยยย ด่าแรงมากตาต้น เซ็นเซ่อร์ด่วนครับท่านประทานเขียว หางดิ่ง

ปล. สมาชิกโซนบางนา + ทาวเวอร์ ระวังกันด้วยนะครับ ถ้าเจอเอาข้าวเหนียวส้มตำ ปาคืนเลยครับ

21. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    เจอแม่งต้องเล่นงานให้เข็ด

22. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    คำว่า "เลว" คงไม่พอ ต้อง "สันดาน" ขับรถก็ดีมีฐานะ แต่ทำตัวอย่างกับ ............ ?

คิดเอาเองเลยครับ อยากใส่คำด่าอะไร เชิญตามสบายเลยครับ

23. Engiku_04

Engiku_04 New Member Member

40
    0
    0
    เอ่อคือพอดีผมเพิ่งได้ฟัง วิทยุมาพอดีเลยครับ คนกลุ่มนี้ยังออกอาละวาดอยู่นะครับ และคนที่โดน เค้าบอกว่า "เห็นในรถคันนี้มี 3 คนที่เค้าเห็นนะครับ คนนึงมีผ้าโพกหัวอ่ะครับ แล้วอายู ดูแล้วประมาณ 20ต้นๆ" และคนที่รายงานบอกว่า เหงรถ เป็นป้ายดำอ่ะครับและจากเหตุการณ์ ที่ผมได้ฟังเหมือนกันเลยครับ ยังไงใครผ่านเส้นนี้ระวังๆ นะครับ

24. BiZGiT

BiZGiT New Member Member

51
    6
    0
    น่าจะรู้ทะเบียนรถ จะได้ยกพวกไปเล่นงานมัน........

25. p.l.

p.l. Guest

0
    0
    0
    เอางี้

ถ้าใครเจออีกนะครับ แล้วถ้าคุณรู้จักเส้นทางแถวนั้นยิ่งดี 191 ครับ แล้วคุณเลือกตามในเส้นทางที่คาดว่ามันจะไปที่เหลือประสานกับ 191 ผมเคยใช้มาแล้วกับกรณีอื่น

26. TOM's

TOM's New Member Member

549
    10
    0
  27. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    สาดดดดดด (กาว)

28. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    เปงไรหรอคับ พี่แจ๊คอ้วน หุหุ

29. SuNsHirO !!

SuNsHirO !! New Member Member

62
    5
    0
    ชั่วดีจัง จับได้อ่วมแน่

30. nutty0256

nutty0256 New Member Member

12
    0
    0
    เป็นผมน่ะตามติดๆเลยอ่ะผมไม่มีทางที่จะยอมมันเลยเพราะว่ามันก็รักรถตัวเองมากๆคนอื่นขอขับยังไม่ให้ขับเลยแล้วมันทำแบบนี้เป็นผมบีติดเลยแล้วจะเอาขวดน้ำที่อยู่ในรถปาใส่ให้บุบไปเลยโครตเกียจเลยคนแบบนี้ เลวสุดๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้