หงุดหงิดกับไฟมาสองวัน ช่างเก่งจริง แต่ทำไมต้องวิ่งไปหาแก้งานถึงสามครั้ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kanjana Boonyakawee, 20 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    หงุดหงิดกับไฟมาสองวัน ช่างเก่งจริง แต่ทำไมต้องวิ่งไปหาแก้งานถึงสามครั้ง เข้าใจบ้างมั๊ยว่าที่ต้องการคือแบบนี้นะ ไม่ใช่อะไรๆก็มาอ้างว่าของพี่มันไม่ตรงรุ่น ก็พี่โทรถามคนขายแล้ว ถ้าเข้าใจจะทำใส่ได้แก้ไม่ยาก แต่ที่โมโหสุดๆ วันนี้วิ่งไปรอแต่บ่ายสองครึ่ง ช่างเค้าติดงาน เราก็ตั้งใจรอได้ รอจนห้าโมงกว่า เค้าเสร็จงาน ก็เดินมาที่รถ (ไฟก็ติดนี่ครับ พี่เข้าใจอะไรผิดหรือเปล่า พี่ต้องเปิดประตูแล้วเปิดสวิทไฟหรี่ไฟถึงจะติด) อ๋อเหรอ! นี่พี่มานั่งรอหลายชม.เพื่อฟังคำตอบแค่เนี๊ย ขับรถกลับมาด้วยความเครียด แวะร้านน้องที่ทำเครื่องเสียงเจ้าประจำ อธิบายให้เค้าฟัง รู้สึกว่าเค้าจะเข้าใจในสิ่งที่เราต้องการนะ คือเราต้องการเปิดประตูแล้วให้ไฟมันติดเลย ไม่ใช่ต้องไปเปิดสวิทไฟหรี่อีกทำพ่อง อะไร และที่ต้องการคือทำให้มันสว่างกระจายในวงแหวนแบบนี้ แถมจัดไฟส่องล่างให้อีก (สองภาพนี้คือความแตกต่างของสองช่าง) ถึงไม่ตรงรุ่นเราสามารถทำได้ถ้าช่างใช้สมองซักนิด

1. พี่ท่านคงจะเหลืออด อิอิอิ

2. สวยดีนะพี่กาญ เดี่ยวน้องลองทำบ้าง อิอิ

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ช่างมันคงโง่เองมากกว่าคับพี่

4. เครียดแทนเลยครับ

5. สีเดียวกันกะที่รถผมเบย มี c อย่างที่ว่า ดีนะ ค่อยๆดับ คิคิคิ ตัวเก็บประจุ อะนะ ใช่ๆ ใส่แล้ว ที่รถผมมี

6. เสี่ยท็อปปี๊ แสนดีใช่ว่าจะมีใจ มาด้ายงัยเนีย ทำให้เขาบ้างด้ายป่ะ อิอิ

7. ต่อตรงเลยค่ะ ไม่ได้ทำแบบหน่วง พอเปิดประตูก็ติด ปิดดับ

8. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    พี่กาญ ที่ส่งไปมันเป็นหลอดใส่ tungstan แต่ในรูปสว่างเจิดจ้าแบบนั้น มัน led ครับ ในรูปของผมครับ ไม่ตรงรุ่นเหมือนกัน

9. หาสมาชิกใจดี มีเวลา ทำตัวเกบประจุหน่วงไฟรูกุญแจให้พี่กาญ หน่อยสิครับ ปล่อยให้พี่กาญทำเอง คงรื้อออกมาทั้งยวงแน่ หรือจะให้ช่างร้านนั้นทำให้อิกดีนะ คิคิคิ

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เปลี่ยนเอา led ribbon เป็นแถบๆ มาใส่เลยครับ รับรองสว่างโล่ตามที่ต้องการค้าบบบ

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    อันนี้ของผมครับ ไม่สว่างเหมือนกัน เอาแค่พอมองเหน

12. พี่ก็ใช้ของแจ็คแหละ แค่เอาled มาd.i.y.จ้า^_^ ขอบใจนะ

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
  14. แล้วตัวประจุหน่วงมันดียังงัย

15. ดูเหมือนที่รถผมเด๊ะเลยนะ อ่อลืมไป ของญี่ปุ่นเหมียนกัน คิคิคิ

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ตัวหน่วง ใส่ led ม่ายได้อะ เปน คาปาชิตี้ หน่วงไฟให้ติดและค่อยๆดับ

17. ปิดประตูไฟจะไม่ดับทันที จะค่อยๆดับ ในระหว่างที่รเราจะเสียบดอกกุญแจ ครับ

18. มืดตึบผมก็เสียบถูกนะ คลำ ๆ เอา อาศัยความชำนาญ

19. พี่ยุทธ ชำนาญ ในที่มืด อะรุ้นะ คิดอะไรอยุ่ คิคิคิ

20. ดีนะเปิดแล้วมันไม่ร้อง เสียงเซ่เวนด้วยอ่ะ^_^

21. กุญแจรถครับ อย่าคิดมากสิ :)

22. อ่อครับ พี่ขจรศัก (ไม่เอานะ อย่าคิดมากๆๆๆๆ) คิคิคิ

23. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ของน้าเบียร์สิ แจ่มมมม

ยุทธแกชำนาญเรื่องเสียบในที่มืดแน่ๆ555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้