แนะนำทีครับ อยาก Upgrade เครื่องเสียงในรถเพิ่มเติม

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย snacker, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    ตอนนี้ใช้ Front Pioneer 7950UB + ลำโพงของ Johnnie monitor รุ่น JM-611 เป็นลำโพงแยกชิ้นทั้งคู่หน้าและหลัง(ไม่รู้มีใครรู้จักรึเปล่า) ตอนฟังที่ร้านรู้สึกค่อนข้างพอใจ พอติดตั้งเสร็จก็รู้สึกดีกว่าของเดิมแต่พอมาฟังรถเพื่อนซึ่งใช้ Front ติดรถ Civic 2006 กะลำโพง Hertz ESK165 คู่หน้า + Hertz ECX165 คู่หลัง + Amp(จำรุ่นกะยี่ห้อไม่ได้) ปรากฎว่าเสียงดีมากเลย เลยอยากกลับมาอัพเกรดเครื่องเสียงในรถตัวเอง อยากขอคำแนะนำว่าควรเปลี่ยนลำโพงเลยดีไหมครับ หรือติด Amp ดูก่อน งบ10000 อะครับ
    ตอนนี้มอง Amp ของ Prism 80.4 หรือ ลำโพงของ Hertz HSK165 + Hertz HCX165 อาจจะเกินงบไปบ้าง เลยอยากให้ช่วยแนะนำว่าควรติด Amp หรือ เปลี่ยนลำโพงก่อนดีครับ แนะนำร้านแถวพระราม2 หรือเอกชัย-บางบอน ให้ด้วยครับรู้สึกไม่ค่อยดีกับร้านเดิม
    ปล. ตอนนี้ใช้ E34 อยู่อะครับติด LPG แล้วคงจบที่อุปกรณ์เท่านี้อะครับ

2. Cjs

Cjs New Member Member

51
    4
    0
    Hertz เสียงดีกว่าเเน่นอนอยู่เเล้วครับ ยิ่งถ้าได้เเอมป์ดีๆเสียงจะยิ่งอิ่มลำโพงจอนนี่เป็นยี่ห้อกลางค่อนข้างต่ำ

3. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    แบบนี้ควรลองเพิ่มแอมป์ก่อนหรือเปลี่ยนลำโพงก่อนดีอะครับ
    มองลำโพงอลังการของร้านอนุวัฒน์ กะ แอมป์ TMA ample อยู่เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้