Nvของผมขับอยู่ดีๆๆก็ดับวันนี้ดับ3รอบเเล้วกลัวเกิดอุบัติเหตุมากครับรถใครเคยเป็นไหมครับรถ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Sayan Janin, 21 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sayan Janin

Sayan Janin Guest

0
    0
    0
    Nvของผมขับอยู่ดีๆๆก็ดับวันนี้ดับ3รอบเเล้วกลัวเกิดอุบัติเหตุมากครับรถใครเคยเป็นไหมครับรถใช้เเก๊สครับขอบคุณครับ

2. มันมีหลายสาเหตุเลยครับ ขออาการโดยละเอียดอีกหน่อย ดับวูบไปเลย หรือสะดุด ๆ แล้วดับ ดับแล้วติดได้เลย หรือต้องรอ

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ใช่คับอาการด้วยว่าเป็นแบบไหนก่อนจะดับ

4. Sayan Janin

0
    0
    0
    วูบดับไปเลยครับสตาร์ติดยากมากครับ

5. แก๊สดูดหรือหัวฉีด

6. Sayan Janin

0
    0
    0
    ระบบดูดครับ

7. ลองดูนะครับ ตอนที่ดับ อย่าพึ่งปิดกุญแจให้เปิด on ทิ้งใว้ แล้วไปฟังเสียงแก๊สดูว่ายังออกหรือป่าว ผมสงสัย 1

8. 1. โซลินอย 2. หางปลา 3. สวิทช์แก๊ส

9. Sayan Janin

0
    0
    0
    ครับพึ่งเป็นเมื่อวานครับสงสัยต้องนอนอู่

10. Sayan Janin

0
    0
    0
    ผมรองปิดเเร้วเปิดใหม่สตาร์ติดปกติครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ

ต้องแยกก่อนว่าปัญหามาจากระบบเชิ้อเพลิงหรือระบบจุดระเบิด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้