เสียงลมเสียงภายนอกเข้าช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Artes03, 19 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Artes03

Artes03 Guest

0
    0
    0
    คือว่าตอนนี้ผมใช้ civic es 2003
    แล้วรู้สึกว่าเวลาขับสัก 80 ขึ้นไป จามีเสียงรบกวนภายนอกรถเข้ามาพอสมควรอะครับ
    เสียงลมด้วย ยิ่งได้ยินชัดคือขับ 120 ขึ้นอะครับ
    เท่าที่ได้ลองทำไปแล้วก็มีเอา ยางกระดูกงู ปี 04 มาเปลี่ยนหมดทั้ง 4 บาน ก็ยังมีเสียงอยุ่อะครับ
    พอมีวิธีที่จะทำให้เงียบขึ้นได้ไหมครับ? เห็นในบางเวปเค้าให้บุพื้นห้องโดยสารใหม่ จะดีขึ้น หรือเปล่าครับ?
    ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ลอง DAMP ประตู 4 บาน ดูคับ ถ้ายังไม่หาย ก็ DAMP ทั้งคันไปเลย เงียบแน่ ...........

3. Artes03

Artes03 Guest

0
    0
    0
    กลัวรถมันจะหนักหนะสิครับถ้า damp

4. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ยากครับ สำหรับรุ่นเรา ดีที่สุดก็แดมป์ ทั้งคัน ถึงหนักขึ้น ก็ ต้องทำใจ แต่ รถก็เกาะถนนขึ้นนะ ออิอิ :D:D

5. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ผมว่าเสียงลมพอทนนะ
    เสียงยางสัมผัสถนนนี่น่ารำคาญกว่า

ของผมแดมป์เอง ประตูสี่บาน พื้นภายในห้องโดยสารทั้งเบาะตอนหน้าและหลัง เสียงก็ลดลงได้ระดับนึงครับ แต่ไม่หายขาดนะครับ
    เพราะมีอีกหลายส่วนที่ไม่สามารถแดมป์ได้เพราะต้องรื้อออกเยอะ

เคยนั่ง CIVIC FD 06 เงียบตั้งแต่ออกจากโรงงานแล้วอิจฉาอย่างแรง
    แนะนำถ้าอยากให้เสียงเงียบๆ แนะนำขาย ES ถอย FD ดีกว่า อิอิๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้