ไฟเลี้ยวไม่ติดเลย อยากเช็คเองเบื้องต้น ต้องทำงัยบ้าง ขอคำชี้แนะหน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เฉลิมชนม์ อินทชิต, 21 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ไฟเลี้ยวไม่ติดเลย อยากเช็คเองเบื้องต้น ต้องทำงัยบ้าง ขอคำชี้แนะหน่อยคับ

1. ลองกดที่ไพฉุกเฉินดูก่อนครับบางที่มันค้างไฟเลี้ยวจะไม่ติด

2. สวิทมันค้างๆๆ

3. ดูฟิวล์ครับ

4. ก่อนเสีย เวลาเลี้ยวข้างขวาจะดังรัวกว่าเลี้ยวขวาครับ

5. ฟิวไม่ขาดครับ

6. มาวันนี้ไม่ติดเลย

7. ไฟฉุกเฉินติดปกติครับ

8. ครับๆแสดงว่ามีหลอดขาดครับ ไฟมันเร็วกว่าปกติครับ

9. ซื้อหลอดมาเปลี่ยนเลยครับ

10. ขอบคุณครับ

11. เดี๋วลองเช็คดูครับ

12. หลอดกะรีเลย์เลยคับ

13. เปงไงบ้างแจ้งด้วยนะครัชชช

14. ไฟไม่มาคับ

หาไม่เจอว่าหายไปไหนคับ ช่างเลยต่อบายพาสผ่านฟิวตัวใหม่ให้ หมดไป 250บาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้