+++แอร์ไม่เย็น ช่วยตอบด้วยนะครับ+++

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย touch029, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. touch029

touch029 New Member Member

24
    1
    0
    เนื่องจากช่วงนี้อากาศร้อนสุดๆครับ แถมแอร์ยังไม่เย็นอีก ไปใหนก็อารมณ์เสียครับ เลยอยากถามเพื่อนๆพี่ๆท่านใดที่มีปัญหาแบบนี้บ้างครับ แอร์เปิดสุด ลมออกแรงปกติ
    แต่ไม่มีความเย็นออกเลยครับ มีแต่ลมร้อน ทำไงดีครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ:cry:

2. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เบื้องต้นดูที่น้ำยาแอร์ก่อนคับ ถ้าน้ำยาแอร์ขาด แสดงว่าอาจจะมีการรั่วซึม ก้อต้องหาสาเหตุว่ารั่วจากจุดไหนแร้วแก้ไขให้เรียบร้อย

3. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    เพิ่งเสียตังค์เพราะแอร์ไปเหมือนกานคับ

ต้องดูก่อนเลยว่า น้ำยา มันหมดเร็วไปหรือเปล่า

1.ใช้เป็นปีแล้ว ก็เติมน้ำยาธรรมดาคับ เพราะมันตามอายุการใช้งาน

2.เพิ่งเติมได้ เดือน-2เดือน อาจมีการรั่วคับ แต่ยังเช็คไม่ได้ ประมาณว่า มันรั่วน้อยมาก

3.เติมได้ อาทิดเดียว +- 2วัน ไรประมาณนี้ อันนี้ให้เค้ารื้อ เลยคับ รั่วใหญ่ แน่นอน อิอิ

4. ต๊อกต๋อย

ต๊อกต๋อย New Member Member

200
    2
    0
    ถ้าพึ่งเติมน้ำยามา
    น้ำยาก้อไม่รั่ว
    ลองดูตู้แอร์-แผงแอร์บ้างนะครับ
    ล้างๆบ้าง

5. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    คุณทัชขับมากรุงเทพฯ สิ.. เดี๋ยวจัดให้ รับประกันความเย็นเลย อิอิ
    อาการนี้ก็ลองเช็คที่ตัวไดเออร์ครับว่ามีฟองอากาศป่ะ ถ้ามีแสดงว่าน้ำยามันขาด แต่ถ้าดูแล้วไม่มีฟองอากาศ ก็ลองสังเกตุคอมแอร์เลยครับว่ามันทำงานหรือป่าว.. ก็สังเกตุง่าย ๆ เลยครับ คือลองเปิดแล้วก็ปิดดู สังเกตุรอบเครื่องยนต์ว่าตอนเปิดแอร์รอบกระดิกป่ะ.. ส่วนเรื่องพัดลมนะ... มันทำงานปกติอยู่แล้วครับผม... ถ้าคอมแอร์ยังทำงาน.. ก็คงต้องลองล้างตู้ครับผม..

6. touch029

touch029 New Member Member

24
    1
    0
    ได้ข้อสรุปแล้วครับผม...
    ตกลงไปให้ทางร้านเค้าจัดการเลย เพราะว่าทนม่ายใหวแล้วครับเช็คไปเช็คมาสรุปว่า ตู้รั่วครับ สภาพยังดีอยู่แต่ช่างเค้าบอกว่า
    มันหมดอายุ เป็นธรรมชาติของตู้แอร์เกิน10ปี ได้เรื่องแล้วก็จัดการเปลี่ยนครับ เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆดูครับ เผื่อบางท่านมีปัญหาเดียวกัน ส่วนรอบนี้โดนไป3,300ครับ เป็นร้านประจำเท่าที่เช็คมาก็ราคาไม่แพงแล้วครับ กัดฟันเอา
    ใหนๆก็อยากเย็นอยู่แล้ว ยังไงก็ขอบคุณ คุณ เอก เจ้าประจำด้วยแล้วกันนะครับ ลำหรับความหวังดีที่มีให้เสมอ ขอน้อมรับเอาใว้นะครับ รวมถึงเพื่อนๆทุกๆคนด้วย ยังไงถ้าได้เข้าไป กทม ใว้จะไปทักทายนะครับ(อยากไปมากๆ) ขอบคุณครับ

7. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    ของผมก็ไม่เย็นครับ กะว่าจะไปเติมน้ำยาแอร์วันพรุ่งนี้

8. anuwatwls

anuwatwls New Member Member

458
    10
    0
    ยินดีครับคุณทัช.. มากรุงเทพฯ เมื่อไหร่จะพาทัวร์ อิอิ

9. lovewithme69

lovewithme69 New Member Lady Member

279
    10
    0
    เหอะ ๆๆ .. เอม ก็ นะ ควัน ออกมาจาก แอร์ เหม็นแบบไหม้ ๆ ควันขาว ๆ อะ

สงสัย ถ้าสายไฟ ไม่ไหม้ ก็ คอม แอร์ พังมั้ง ค่ะ .. พวกพี่ ว่าไง ค่ะ วันจันทร์ เอมก็ จะเอาไป ร้านแอร์ ดู อะ

ระบบ ไฟ ก็ ยัง โอเค อยู่นะ แต่ ไฟที่บอกว่าปิดประตู ไม่ สนิทอะ มันค้างงงงงงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้