เคยเห็นรถรู่นเดียวกับเราถูกทำลายต่อหน้าต่อตากันบ้างไหม

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย KM10, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า..ร้านรับซื้อรถเก่าเเห่งหนึ่งเรียกไปดูรถรุ่นเดียวกัน(KM10)มีใครสนใจซื้อกันบ้าง

ผมเห็นแล้วก็บอกเข้าไปว่า รู่นนี้ สภาพนี้คงจะขายอยาก อยู่มาอีระยะหนึ่ง เขาก็เรียกผมไปเอาอะไหล่บางชิ้น

ไปถึงภาพที่เห็นคือเจ้าตู้น้อยถูกตัดเป็นท่อนๆ..กำลังขนไปขายเศษเหล็ก

ผมเห็นภาพนี้แล้วทำไม่รู้สึกแย่ และสงสารรถมันจริงๆ ชีวิตมันช่างน่าเศร้าหรือเราคิดไปเองกันหว่า

อีกคำถามหนึ่งในใจ..หรือหนี้มันหมดยุคของเจ้าตู้น้อยรุ่นนี้แล้วหรือ?

จากวันนั้นถึงวันนี้เมื่อมองเจ้าตู้(แพนด้าเขียวของผม)รู้สึกว่ามันมีอะไรที่มากกว่ารถยนต์/ยานพาหนะ

ไม่รู้ว่าผมบ้าหรือว่ามันมีชีวิตกันแน่...????????

2. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ของทุกอย่างถ้าเราคิดว่ามันมีชีวิตก็มีครับ เพราะทุกครั้งที่เราคิดว่ามันมีชีวิตนั้น มันเป็นความรู้สึกจากคำว่ารักครับน้า อิอิ

3. ake1873

ake1873 New Member Member

108
    1
    0
    uppppppp

4. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    สำหรับคนที่เห็นคุนค่า ของมันเท่านั้น อ่ะ นายเอก
    ...แต่ถ้าคนไม่เห็นคุนค่า ต่อให้ขับรถใหม่ๆ มันก้อเท่านั้น

5. toyz2809

toyz2809 New Member Member

106
    1
    0
    สงสัยพี่เอกไปอยู่เมกาสงสัยจะตรอมใจตายรถเตรียมทุบจอดไว้เพียบแต่พูดถึงkm10ผมเคยขับของเพื่อนครั้งนึง
    ข้างในเนี๊ยบข้างนอกแจ่มจอดร้านไหนใครก็มอง

6. KM10

263
    1
    0
    ถูก...ผมว่าเอามาแต่ง(แนวอนุรักษ์)เดิมๆเนียนๆเก็บความสวยงาม สะอาดเอี่ยมๆ มันก็ดูน่ามองแล้วล่ะ

ขนาดรถผมเปื่อยๆผุๆสีด้านๆ ขับไปไหนๆใครก็มองเหมื่อนกัน..(มองว่าอารายว่ะมันยังวิ่งได้เหรอว่ะ)

7. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    555+

8. toyz2809

toyz2809 New Member Member

106
    1
    0
    พี่เอกเอาเครื่อง j ไปวางกลางคันรถเลย (วางไว้เฉยๆนะ)
    อิอิ

9. KM10

263
    1
    0
    :sad::sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้