มีเรื่องดีๆของลำโพง สเตจ SPL มาให้ฟัง

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย superfan, 3 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    เรามีลำโพงของสเตจอยู่1คู่แต่เราอัดจนขาดก้อเลยถอดออกมาซ่อมแต่ก้อไม่มีตังซ่อม
    ซะทีผ่านไปประมาณ3เดือนเห็นจะใด้ วันนี้มีตังก้อเลยเอาไปซ่อมซะทีทีแรกว่าจะไปซ่อม
    ที่บ้านหม้อพอดีวันนี้วันจันทร์ร้านซ่อมก้อเลยปิด เอาว่ะเข้าศูนย์ SPL ไปเลยก้อเลยมาตรงแยกท่าพระ
    เอาของลงไปหาเขา เราก้อเลยถามเขาไปว่าซ่อมแพงไหมขอเช็คราคาก่อนนะถ้าไม่แรงมากก้อจะซ่อม
    เขาตอบกลับมาว่า ลำโพงของ สเตจ ซ่อมฟรี ผมก้อถามว่าราคาเท่าไร เขาก้อบอกว่าฟรี เป็นไงครับเขาบอกว่าฟรีจริงๆ
    ดีนะร้านที่บ้านหม้อปิดไม่งั้นเสียตังแน่:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กรกฎาคม 2006
  2. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    ดีจังอ่ะ

3. kata2002

kata2002 New Member Member

13
    0
    0
    มีเบอร์ติดต่อรึป่าวครับ ของผมรวมชิ้น6.5" เสียเมือนกันเลยผมอยู่แถวพระโขนง

4. superfan

58
    1
    8
    :D :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2006
  5. kata2002

kata2002 New Member Member

13
    0
    0
    ดีจริง ตามที่เขาว่ามาครับไปทำมาแล้ว ฟรีจริงๆ ชอบมาก

6. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    ทาง บ.ออดิโอแอดไวเซอร์ ที่นำเข้าลำโพงStage มา เค้ารับประกันประมาณ 2ปีหรือป่าวผมไม่แน่ใจนะครับ จำไม่ได้ ส่วนอีกหลายๆยี่ห้อที่เป็นมาตราฐานส่วนใหญ่ก็รับประกันให้ 1ปีครับ พวกนี้ถ้าเสียมันจะมีพวกสติกเกอร์อยู่ที่ก้นลำโพง ถ้ายังอยู่ในระยะเวลาที่กำหนดส่วนมากจะซ่อมฟรีครับ เน้นนะครับว่ายี่ห้อมาตราฐาน ส่วนพวกใบรับประกันถ้าซื้อจากร้านประดับยนต์ก็ให้ทางร้านส่งฝากเซลไปเลยครับ แต่ถ้าจะเก็บไว้ก็ได้เพราะพวกนี้จริงๆเค้าจะดูซีรีนัมเบออยู่แล้ว

7. ถ้าอยู่ในประกันมันก็ซ่อมฟรีทุกยี่ห้อนี่ครับ

8. superfan

58
    1
    8
    ซ่อมฟรีนะถูกครับแต่ค่าอะใหล่ละครับใครเป็นคนจ่ายแล้วคุณใช้แบบไหนถึงพังของทุกอย่างน่ะมีประกัน
    แต่การประกันก้อต้องมีขอบเขตของการประกัน จริงไหมครับ ไม่ใช่เอาแอม1000วัตมาขับไงก้อพัง แต่นี่เขาไม่ถามด้วยซ้ำว่าไปทำอะไรมาพัง แล้วผมก้อถามเขาแล้วว่าซ่อมฟรีจริงๆนะแต่เฉพาะยี่ห้อนี้นะครับยี่ห้ออื่นที่เขานำเข้ามาถ้าพังแล้วเอามาซ่อมก้อต้องเสียตังค่าอะไหล่แต่ค่าแรงฟรี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้